Anh em Nghệ An có ai đi bẫy Chòe than ko?

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi Olalaaa, 18/10/11.

1. Olalaaa

Olalaaa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Ở 4r có anh em nào ở Nghệ an hay đi bẫy chòe than không thế? Em mới nuôi em chòe thay gần hết lông rồi đang định mang ra vườn bẫy vì ở ngoài vườn nhiều chòe lắm. Nó đuổi đánh nhau hót cả ngày. Nhất là vào 8-9h sáng. Theo các bác thì đã mang em chòe của em đi ra bẫy được không? Nhìn chòe trời nổi lòng tham :laughing::laughing::laughing::laughing:

2. anh tai

anh tai Guest

Tức nhiên là được rồi, cứ đem ra nếu có chòe than ở ngoài nó sẽ bay vào đá liền. Chúc bác thành công

3. Olalaaa

Thích đã nhận:
    25
    Bác ơi không được. Hôm nay em thử mở file chòe than hót bỏ vào lồng sau đó đem ra vườn. khoảng 30p sau chim trời về 3 con. Hót kinh lắm. Nó lởn vởn ở đấy nhưng ko chịu xuống. Các cao thủ có cách gì giúp em 1 tay với

4. anh tai

anh tai Guest

Phải bỏ chim vào lồng bẩy chứ, vì chòe than ko ai bẩy bằng máy đâu bạn. Treo lên gần chổ chim trời là là được mà

5. Olalaaa

Thích đã nhận:
    25
    Em bỏ cả chim cả máy rồi nhưng nó chỉ lởn vởn trên ý hót 1 lúc rồi bay đi. Các cao thủ help em với. Em xin cám ơn và hậu tạ

6. Olalaaa

Thích đã nhận:
    25
    Em bỏ cả chim và máy mà nó cứ lởn vởn ở trên chứ không chịu xuống. Các bác cao thủ vào giúp hộ em với. Em xin cảm ơn và hậu tạ

7. anh tai

anh tai Guest

Thì cứ treo chim thôi ko cần máy đâu, treo càng gần chổ con chim đó bay đến đâu càng tốt, vì nó chia lãnh địa, nhiều khi chi bước thêm vài thước nữa là nó nhào vào đánh liền. cố găn lên nhé

8. Olalaaa

Thích đã nhận:
    25
    UP UP.... Ai vào giúp hộ em. Em xin cảm ơn và hậu tạ các cao thủ