anh em ơi cho mình hỏi tí nha!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sars113, 1/5/07.

1. sars113

sars113 New Member

Thích đã nhận:
    0
    anh em cho mình hỏi? mình mới tập nuôi cá la hán nên không có kinh nghiệm. mình nuôi con KCPLT cỡ 3 ngón tay. mình mua thức ăn JBL mini về cho ăn. sau tự nhiên cá đi phân màu đỏ ( hồi đó mình cho ăn trùng vĩ đi phân màu đen) không biết cá mình có bị gì không! mong anh em chỉ giáo dùm cho. à với lại cá của mình mỗi lẩn bật đèn là nó cứ cạp cạp kiếng là dấu hiệu gì! mong anh em chỉ giáo tiểu đệ cám ơn nhiều.

2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Ăn toàn thức ăn công nghiệp thôi hả bạn? nếu vậy thì phải đi ... như vậy thôi chứ nè,bạ cho ăn trùng huyết thì lại ra màu đen vì khi ăn cá sẽ hấp thụ chất dinh dưỡng từ trùng, còn khi ăn từ thức ăn công nghiệp thì có màu mà cá ko thể nào hấp thụ hết nên sẽ như vậy thôi mà, ko có gì đâu, thằng nhó cứ cạp kiếng theo ý mình là sung quá đó mà, thấ có bóng ngoài hồ là nhào tới gây sự đó bạn ah, ko nên lo lắng nhé,Thân

3. hoanglam123

hoanglam123 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi ăn gì sẽ ra màu đó cá húc chắc do nó sung

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng như bác hoanglam123 nói cá nhà em cũng vậy cho ăn gì thì ra phân nấy,cho ăn top red thì ra phân đỏ lẻ,cho ăn XO phân đỏ nhạt ko đậm!

5. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Như vậy là ko sao đâu bác, chừng nào nó ra phân trắng thì mới lo

6. king_anhvip

king_anhvip Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Do cá không hấp thụ hết lượng thức ăn đưa vào do khó tiêu nên chúng thải ra ngoài những gì mà chúng ăn không được hấp thụ. Mình ở Đà Nẵng cho cá mình ăn thức ăn tự chế có bổ sung thuốc kích màu xuất xứ châu Âu hàng xách tay. giá 15k/g trộn với 0.4 kg thức ăn.