anh em ơi,cho mình hỏi tí

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi bemit, 30/3/08.

1. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    minh có em cá rồng cõ 18-20 cm gì đó,mình nghe nói có thức ăn tăng màu cho cá rồng,mình liền đi mua một lọ về cho em nó,nhưng sao mình thả vào nó ko chịu ăn mà cứ để đó làm đục nước khiến mình thay nước cực quá.Anh em có cách gì giúp em nó ăn được thức ăn đó với~X(

2. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    theo mình thì ko cho cá rồng ăn những thức ăn đó bao giờ nên ko rõ, muốn cá rồng lên màu đẹp trước hết là do gen, sau đó là chế đô thức ăn và ánh sáng....mình thấy tôm dế nhái sâu....kết hợp cho em nó ăn hợp lý thì okie thui....còn thức ăn tăng màu gì đó theo mình thì nếu có tăng màu thì chỉ trong một thời gian rồi chắc sẽ nhạt dần, mình nghe nói như thế và hình như còn có kiểu chích thuốc tăng màu gì đó......mong đươc các bác chỉ giáo thêm.....

3. paulle

paulle Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đồng tình với cách nghĩ của anh tigerblue9904 đa số là do zen thôi còn chăm sóc chỉ là giúp cá thể hiện hết vẻ đẹp tiềm ẩn thôi chứ kg thể nào bắt nó đẹp ngoài khả năng của nó hết.
    - còn vấn đề cho ăn thức ăn kích màu thì nếu bạn muốn cho ăn thì mình nghĩ bạn nên áp dụng những cách tập cá ăn thức ăn như trên diễn đàn đã hướng dẫn. bạn trộn thức ăn kích màu vào giữa thức ăn thường ngày của cá, nếu cá kg ăn thì đừng cho cá ăn gì, trong 2 hoặc 3 ngày sau lại cho ăn lại đến khi cá chịu ăn thì thôi.......mấy lời góp ý, anh em nào thấy chưa chích xác thì sữa giúp nhé, để điểu chỉnh lại nhưng kiến thức đã h5c trên Diễn đàn

4. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Bạn bỏ đói nhiều ngày sau đó cho ăn 1 viên,Nếu không ăn thì lại tiếp tục bỏ đói.
    Bạn nuôi cá gì mà cần cho thức ăn lên màu?Bạn chỉ cần cho ăn tôm là đủ để cá lên màu theo đúng gien di truyền.Các thức ăn lên màu thường sẽ có những phản ứng phụ ngoài ý muốn.Tốt nhất là không nên sử dụng.