Anh em ơi giúp mình với

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi MeGaKieng, 28/1/12.

1. MeGaKieng

MeGaKieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Mình có 1 đàn gà Mỹ và lai , hôm trước đột nhiên bi sốt mặt thì phù lên mắt thì đỏ hoe.Chết hết còn lại 3 con ko biết là bênh gì cứu chữa ra sao anh em giúp mình với, mình đang buồn lắm thanks anh em rất nhiều.:(

fixalot thích bài này.
  2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    fixalot and weochun like this.
  3. khakhum

khakhum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    e cũng đang dỡ khóc dỡ cười vs mấy con gà lai đây. khó nuôi quá. đỗ ra được mấy chục con úm trên chuồng thì ko sao. cứ cho xuống đất là cứ rù rù roài die. mấy con gà việt vức ko thèm chăm thì nó chẵng die con nào.

fixalot thích bài này.
  4. ChauGaNoi

ChauGaNoi Active Member

Thích đã nhận:
    17
    cái bệnh đó chỉ có mua thuốc kháng trước thôi chứ ko có thuốc trị đâu .bầy gà của mình chết sạch còn lại đúng 1 con .ban phải tách riêng đi ko lây qua là chết hết.chừng 4 ngày là dịch nó qua àh.nhớ rắch voi vào các chuồn tuần sau để mấy em đó vào lại.rửa nước sạch sẽ chuồn nha.Gà bạn bị cúm đó.mặt sưng+chảy muỗi gà manh thi 1 ngày 5 gà yếu la 24h sau die.cách đề phòng cho an tỏi + rượu mật gấu hoặc rượu rít 3 ngày la chay phà phà.biểu hiện gà ủ rủ uống nước nhiều ít ăn phân trắng nhiều hơn phan xanh .chuc ban thành công

5. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    cái đó do nhốt chổ bị bẩn quá rồi .. gà mình cũng từng bị vậy , dù trị hết nhưng biến chứng thì vẫn còn , cái mặt cứ sưng sưng sao ak ... mua thuốc về sát trùng , bỏ cát khô vào chuồng , cho gà phơi nắng nữa .

6. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    ôi cái bệnh này nghe quen quá. hôm qua ông anh mới có con gà bị y như bạn nói. còn bị ăn ko tiêu nữa đưa lên cho thầy chữa 3 ngày ko hết chỉ có thể cầm cự cho sống thôi. rồi ông gặp mình kể mình nghe, mình cho ông 1c gentamicin ( loại sản phẩm sản xuất theo đơn đặt hàng .....) kêu ông chích ngày 1 lần mỗi lần 0,25c . ông chích 1 mũi thôi mà sáng hôm sau con gà đập cánh gáy o..o... nhưng có thể gentamicin ko vẫn chưa đủ ông cho uống thêm thuốc hạ sốt nữa. còn gà của bạn là gà con thì mình ko biết có chích đc ko nữa.... tốt nhất 1 tuần xịt sát trùng 1 lần để dịch bệnh ko lây lan

fixalot thích bài này.