anh em trong diễn đàn chỉ giúp với

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi leducthangls, 28/9/07.

1. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    ~X( Cửa hàng chim cảnh gần nhà em có mua được một chú chim ,mà trong sách chim ở vn người ta gọi là Oanh lưng xanh. mà nhìn thì rất giống em chim bluerobin mà bác GoldenCanary poss hình trong bộ sơnca vậy mọi người cho em hỏi là loài chim này có hót không? và hót có hay không? xin mọi người cho em biết sớm để mua xin cám ơn nhiều:laughing: :laughing:

2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Bác cho tí hình nhé,như vậy anh em sẽ dể nói tên chim hơn,còn như vậy thì bó tay rùi

3. leducthangls

Thích đã nhận:
    129
    nó chính là con chim trong họ sơn ca nó có tên là BlueRobin trong bài (Liệt Kê Bộ Sẻ) của anh GoldenCanary đấy rất mong anh em trong diễn đàn lưu ý chỉ giúp thankyou very good

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    mình ko rõ nhưng hình như bác GoldenCanary(bác nữ) sưu tập chim yến hót,nếu là yến hót thì đương nhin bít hót,và giọng khá hay,(gần giống sơn ca).Còn Oanh thì mình chỉ bít Hoàng Oanh thui,con này cũng bít hót,to hơn sơn ca,giọng hay thế nào thì mình chưa nghe,trước kia chỉ nui chim bổi,một thời gian bị mèo viếng...

5. leducthangls

Thích đã nhận:
    129
    Trước hết cám ơn bạn nhé, con chim mình nói trong sách chim việt nam nó còn có tên Oanh Lưng xanh còn BlueRobin là tên tiếng anh nhìn hình thức nó cũng đẹp bụng trắng lưng có màu xanh tím than chỉ tiếc là không biết nó có hót không vì giá nó cũng cao 500khìn mà mới biết ăn cám~X( ~X(

6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    nghe bạn tả sao giống chim thanh tước quá vậy,chắc ko phải rùi,mà chưa nghe hót,cũng chưa rành mà sao dám bỏ 500 k mua vậy bạn,rõ thiệt...xài sang quá.Bạn post hình lên đi

7. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Có lẽ bạn nói là chú chim dưới đây? Vì trong họ sơn ca không có loài nào là Blue Robin cả.

Bộ sẻ - Họ Đớp ruồi - Phân họ đớp ruồi.
    Siberian Blue Robin - Erithacus cyane - Oanh lưng xanh

8. leducthangls

Thích đã nhận:
    129
    cám ơn bạn nhé. chính là nó đấy không biết nó có hót không mà nó hót có hay o? bạn đã được nghe chưa hay có chút thông tin về giọng hót của nó o? cho mình biết nhé.

9. leducthangls

Thích đã nhận:
    129
    bạn à vì giá nó cao nên mình mới tìm hiểu kỹ để mua thôi nếu nó hót hay thì mình chơi liền còn o thì bye.bye vì chưa biết nên chưa mua hahahahahaaaaa:laughing: :laughing: =)) =))