Anh em trong diễn diễn đàn CCL cho em hỏi

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi vuhoang, 25/10/10.

1. vuhoang

vuhoang Member

Thích đã nhận:
    4
    Thằng bạn đi học xa nên nó cho mình con CCL đã 3 năm lồng, mình nuôi được 3 tháng rồi mình thì mới tập nuôi nên không biết gì nhiều! Nhưng con lửa này căng lửa quá, lúc mới đem về thì cũng hót nhwng không nhiều nhưng giờ thì nó hót kinh khủng, hót liên tục, trưa để trong nhà là không ai ngủ đươc,trùm áo lồng cũng hót, cho vào lồng tắm để nó tắm nó cũng hót, tối mở xem tivi mà có nhạc là nó hót! Cho mình hỏi nó hót suốt thì có ảnh hưởng gì cho chim không, vì mình sợ nó hót quá yếu chim thì toi! hay là mình cho ăn sung quá, mình chỉ cho ăn mồi tươi! Lúc nào cũng có dế, cào cào, châu chấu, con liu điêu gì đó, trứng kiến, sâu quy!
    Tóm lại mình hỏi CCL hót nhiều quá thì có suy chim không.

2. thuyvnpt

thuyvnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    Chào Bạn ! Theo kinh nghiệm của Mình thì Chú CCL của Bạn đang căng lửa đấy ! cố chăm cho tốt để giữ lửa, tối đến nên trùm áo lồng lại, để nơi yên tĩnh và tắt đèn cho em nó ngủ. Về phần mồi tươi như vậy là tương đối đầy đủ, nhưng hạn chế cho ăn dế, vì dế bây giờ toàn là dế nuôi. Không tốt đâu !!!=;

minhpt thích bài này.
  3. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Bác thử cho vào chỗ kín đáo yên tĩnh hơn xem . Cho ăn ít đồ tươi thôi
    Mà được con chim như vậy là thích quá rồi đó

4. dang sen

dang sen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    Chào bạn vuhoang !
    Trước hết chúc mừng bạn đã sở hữu một chú chim theo như bạn nói là hót suốt cả ngày ( nhiều người thích mà không đuyược đấy). bạn không phải lo gì hết cả , cứ duy trì chế độ ăn uống như thế thì quá chuẩn luôn đấy. Chúc mừng bạn.

vuhoang thích bài này.
  5. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Hê hê em nó đang nóng trong người mà không đựoc uống trà Dr Thanh ấy mà. Nhà mình có 1 con lửa cứ khi nào dọn nhà mà dùng máy hút bụi là nó hót nhặng lên.. Thông thường bọn chim thuần là hay thế, nhưng trùm áo lồng kín mà vẫn hót thì khủng quá chưa gặp, chỉ gặp Hoạ mi thôi nhưng cũng phải có 1 con kích thì mới hót

6. vuhoang

vuhoang Member

Thích đã nhận:
    4
    Cảm ơn các bác! Em mới nuôi nên hơi lo, mà mấy hôm nay em nó cũng bớt hót to rồi giờ chuyển sang hót chuyện,chắc là do trong mình hiện đang mưa lụt dữ quá, trời lạnh nên em nó thấy " Mát trong người".