anh em tư vấn giup cách tập lại CM mồi

Thảo luận trong 'Huấn luyện bẫy chào mào' bắt đầu bởi haiben, 8/10/10.

1. haiben

haiben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    mình đc tặng 1 em CM trước kia là Chim mồi nhưng đa bỏ ko cho làm mồi nữa chi mang đi dượt đấu 1 thời gian kha dài bây giờ muốn cho đi làm mồi lai anh em chi giup cánh tập lại như thế nào

KtsBim thích bài này.
  2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    1 củ hành khô, ít tiêu, gia vị ướp trong 5ph. Cho lên chảo rán ngập mỡ tới khi vàng là thành mồi he he.
    Đùa chút chứ anh cứ đem nó đi bẫy nếu là chim mồi nó sẽ tự biết cách dụ con bổi còn cũng chả có cách gì gọi là tập mồi cả.
    Chỉ đem đi bẫy thôi nếu nó có bài bản và được nhiều chim hay thì nó là chim mồi

KtsBim and RomeoOG like this.
  3. thachhue

thachhue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    139
    Đã là chim mồi thì bạn lo gì,lâu rồi không đi co thể lúc đi lai nó chơi không bền như trước nữa ma thôi,đi lại chưng vài ba chuyến là ok

KtsBim thích bài này.
  4. simson

simson Member

Thích đã nhận:
    25
    cho em hỏi để chào mào thành mồi cần làm j ?! trước tiên phải đấu đá đc phải không a!

5. Xuất thân là chú chim mồi rồi + thêm là 1 TG cho đi đấu hay gọi là ( Zãi chim ). Con chim đó tố chất hay và đc trưởng thành nên cho đi làm mồi lại thì trắc là bản lĩnh gọi bổi nhanh hơn đó bạn.

6. thangqn

thangqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    theo mình bạn chỉ cần đem đi dợt rừng lại từ từ cho chú cảm giác quen lại, vì đã từng là chim mồi thì chuyện này chỉ là vde thời gian để chú mồi thích nghi lại và đạt dc phong độ trước đây thôi. Còn yếu tố để trở thành con mồi là chim phải siêng hót, đổ giọng và biết cách điều phối trận đấu theo từng dạng chim mt hay bổi, chim mồi phải biết hót gọi chim về biết làm nc để dụ chim trời xuống chung đấu, và có cách đấu bài bản để làm sao thu phục dc chim trời trong tg nhanh và bắt dc chim trận.

ÂuSìGòn thích bài này.
  7. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Đấu đá ko phải điều quan trọng trước tiên cần có của một con chim mồi bạn à,bạn hãy tham khảo thêm bài viết trên diễn đàn để có thông tin cụ thể .Như bạn thangqn đã nói rất đầy đủ rồi,quan trọng nhất là ko con nào thoát được khi đã vướng vào nước dụ của nó thôi .Đó mới là con mồi xuất sắc !

Last edited: 16/10/10
    ÂuSìGòn thích bài này.