Anh em xem dùm con này giống gì?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ALLPRO, 29/5/07.

1. ALLPRO

ALLPRO Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nuôi cá cũng được mấy năm, nhưng gần đây mới bắt đầu chơi la hán và cũng mới làm quen với diễn đàn. Mình có 1 em xin mấy Pro nhận xét cho ý kiến dùm (em này giống gì, đẹp hay xấu). Hình chụp bằng phone nên hơi mờ nha mấy bác.
    Em này khoảng chừng 3 ngón tay hơn, đầu cổ thì thấy hơi hơi, nhưng mà ko có đi học nên mù chữ (ko có chữ).

2. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    theo nhận xét của mình thì con này là Phúc lộc thọ đó bạn ơi

3. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình nghĩ chú ta chua có tên rồi đây có lẽ là giống cá ép từ con châu chử với KC. Nhưng cả 2 chú ta điều thiếu chữ cà bạn ơi. Chú ta đẹp đó bạn tiết là thiếu chữ

4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Nhìn kiểu chử và châu phần bụng , màu thì có thể do Đt nên k chuẩn lắm....mình nhận xét có thể em này thuộc giống Kim cương lai ép tại VN..

5. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình con này nhìn giống KC mà có phân cũng giống châu rồng nữa,cho nên có lẽ lai giữa châu rồng và KC đó

6. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em nó có thể là rồng đỏ hay kim cương thui!Cá như vậy cũng khá ok rồi....................!

7. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này chắc là sản phẩm made in vietnam rùi, cá đẹp lắm, có thể là lai giữa kc đỏ và rồng gì đó bạn ơii, con này lớn lên sẽ mất luôn chữ đó, thấy châu đang phát triển khá nhiều ở phần đuôi rùi đó,ức sẽ đỏ thêm nữa đó

8. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thì bảo đảm con này sẽ dần dần sẽ bị mất hết chữ , châu cũng vậy và đầu thì sẽ to . Nói chung cũng không có giá trị lắm ! (có gì sai sót xin bỏ qua nhé )

9. kamura

kamura Member

Thích đã nhận:
    0
    Oh,cám ơn bài viết của bạn,mình cũng tình post lên hỏi ae về giống cá này,ko ngờ cá bạn giống mình.Cá bạn ít chữ quá,cá mình dc mấy chữ + châu ở 2 bên má, trên lưng thì vẩy xanh xanh.Đặc điểm cá này màu đỏ rất đẹp lúc nó sung lên,kẹt là cá này là lai ép made in vietnam nên tỉ lệ lên đầu,châu,chữ rất kém.Mình đang nuôi 4 con,(nhỏ em gái xách về kêu mình nuôi:( ,chả bít giống gì)mình nuôi từ cá bột nên ko bít xấu hay đẹp,đến giờ size gần 3 ngón,thì 4 con may mắn có đến 3 con nhìn dc.Hôm nào,mình đưa lên 1 con cho bạn xem nha.

10. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá việt là cái chắc,theo em nghĩ đây là kim cương,nhưng hơi thiếu chữ....

11. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    giống y chang con cá nhà em. mới nhìn cứ tưởng bác chạy qua nhà em chụp hình con cá của em post lên ấy chứ. Nhìn kỹ thì thấy nó không đi học. còn con cá của em học hành đàng hoàng lắm. Có điều con cá nhà em thì mới 2 ngón mà đầu to như thế rồi. Con của em là cá việt( cá của em toàn là hàng nội thôi- không sính hàng ngoại), lai từ con plt và kcx, nhưng chẳng hiểu sao ra y chang thế. Có ai giải thích giùm em không.
    QTTK: Cả 2 dòng này đều khong có máu lột.,Vậy tại sao bác dám chắc cá con sẽ lột? Giải thích cho mọi ngừoi nghe với....

12. ALLPRO

ALLPRO Member

Thích đã nhận:
    0
    Không sao đâu bạn, cá này người ta cho mình mà nuôi chơi thử thui ko có giá trị cũng ko sao.
    Anh em nhận xét nhiệt tình quá cám ơn anh em nhìu.

13. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thì lại nghĩ đó là hỏa long.........mới bít chơi nên có thể kô chính xác........co gì thì bỏ wa nha.....thân!