Anh em xem hộ 2 em CM hàng chợ của mình.

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi thocuongts, 17/10/11.

1. thocuongts

thocuongts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Mình mới chơi chào mào, Đầu tiên do tình cờ mình có đc 1 em cua người quen bắt đc một ô nuôi đc 2 tháng thì cho mình, hàng ngày thấy bác ấy toàn cho ăn cám gà, đầu thì phi vào lồng tróc cả vẩy ra.Mình xin về mua cám và cho ăn hoa quả, giờ em nó đang thay lông. Đây là em nó [​IMG].
    Còn hôm qua gặp anh bán rong thây có nhiều CM quá nên chon 1 em, Không biết tướng tá thế này có ổn không? Mình mới chơi chưa biết mong mọi người góp ý để lần sau khá hơn.

TToan, coduong, ancaraven and 2 others like this.
  2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim con líu chưa bác ít hình we không nhận xét được bác ơi, con bổi có cái mủ đẹp đó mà cái lồng sao mất tình cảm wa hihi

3. thocuongts

Thích đã nhận:
    65
    Con non cũng bắt đầu líu rồi. Mới mua chim về, chưa kịp mua lồng mà.Hôm nào dọn ra nhà mới sẽ làm mấy pô để anh em nhận xét hộ.

nammaf1a and ancaraven like this.
  4. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    bác tập cho em nó ăn cám chưa, chim nuôi ổ lên bác phải kẹp với em bổi để học giọng. chúc bác chăm chim tốt.

5. nammaf1a

nammaf1a Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Con thứ nhất bạn nên tìm cho e nó 1 chim thầy giọng thật hay để kèm cho e nó học giọng,ráng chăm sóc,tắm táp cho nhiều vào thì lông thay xong sẽ mượt.cho ăn táo(bom) tốt lắm bạn ak.bạn nên thay cầu cho cả 2 chú chim vừa chân chúng hơn nhé.Thân!

ancaraven and thocuongts like this.
  6. thocuongts

Thích đã nhận:
    65
    Táo là gì hả bạn, Có phải là quả táo mà mình mua ngoài chợ àh? Theo bạn thị mình nên thay cầu nhỏ hơn, hay to hơn, Mình chưa rõ lắm, mong được chỉ bảo. Chim của mình thì khổ cái nó chỉ tắm cóng thôi, cho khay nước vào ca buổi nó cũng không tắm.

nammaf1a and ancaraven like this.
  7. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Con chim đầu tiên nhìn đẹp ý, chúc mừng bạn có chim hay nhé.
    Thân chào bạn!

nammaf1a and thocuongts like this.
  8. nammaf1a

nammaf1a Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Quả táo trung quốc đó bạn(ko phải táo tàu đâu nhé ,táo to dành cho người ăn).Con thứ 1 nên thay cầu to hơn,còn con thứ 2 thì thay cầu nhỏ hơn.Ôm vừa chân bạn ak.cầu to quá chim đậu sẽ làm yếu chân,còn nhỏ quá móng chân sẽ nhanh dài.trước khi tắm bạn nên phơi nắng khoảng 30p sau đó lấy cóng nước ra ngoài,kiếm bình phun cây cảnh cầm tay mà phun sơ sơ vào lông cho chúng ngứa ngáy sẽ thèm tắm ngay thôi.tốt nhất bạn nên để em nó gần 1 chú ham tắm vài lần để em nó học theo mà tắm.1 vài ý kiến nho nhỏ chúc bác nuôi chim thật tốt.thân!

thocuongts thích bài này.
  9. boy_hà_thành

boy_hà_thành Active Member

Thích đã nhận:
    29
    con 1 mình chim cuối vụ của bác ảnh ko dc rõ về đầu như bác trên có nói là nên thay cầu đậu là ok đấy.còn con bên đưới nhìn cái mào đinh nhìn được nhưng bộ đuôi của em nó nhìn chán wa bác a.đầu tư cho em nó cái lòng và vệ sinh liên tục vào .nên cho em nó tắm thường xuyên hơn bác ạ.

thocuongts thích bài này.
  10. thocuongts

Thích đã nhận:
    65
    Sao giá lồng trúc loại thường giờ đắt vậy nhỉ. Mình hỏi toàn hơn 300k. mà cầm cái lồng thì cứ siêu vẹo. Rõ chán.
    Mà mình thấy con chim má trắng của mình sao thấy nó to hơn cả em chim bổi kia. Không biết có phải khác họ không?

11. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    bình thường thôi lông chưa ôm mà, chim cho tắm đi dơ rùi kia cho ăn cám cò trộn trứng bổ sung trái cây nó thích trái trứng cá lắm không nên cho ăn một loại trái cây bác ah nhớ tuần cho ăn trái ớt nhé cho nó sung......

nammaf1a and thocuongts like this.