Anh & Em

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi nguentuananh.hd, 25/10/12.

1. nguentuananh.hd

nguentuananh.hd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Sau bao nhiêu ngày mân mê với cái hồ với sự trợ giúp đắc lực của 2 ông anh:x. Cảm ơn anh Duy và anh Khiêm:blushing:. Hôm nay em post bể và cũng xin ý kiến của mọi người về bố cục để em sớm hoàn thiện bể;). Thông số bể: 100x50x50 và đây là hình em nó:

2. tanhp

tanhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    248
    Bố cục rất có triển vọng, 4 cành lũa bên góc phải mình nghĩ bạn lên chỉnh lại chút nữa để đỡ tạo thành một mặt phẳng thì bể sẽ sâu hơn. Các nạt nhựa cố định ống in & out của lọc nên cắt bỏ những đầu thừa. Chúc bạn sớm có bể đẹp.

Last edited: 25/10/12
    TaiTuong, GHT and nguentuananh.hd like this.
  3. nguentuananh.hd

Thích đã nhận:
    151
    Hì cảm ơn bác cho ý kiến. Các bác cho em hỏi làm sao để cố định lũa, em cứ lấy đá đè lên loay hoay 1 lúc động vào lại đổ hay tại em chưa đổ nền.

GHT thích bài này.
  4. tanhp

tanhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    248
    Bạn có thể dùng nạt nhựa cột vào đá rồi phủ nền lên che đi là ok.

GHT thích bài này.
  5. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    Bên phải xếp hơi phẳng ạ. Anh kéo cành lũa thứ 3 từ phải sang ngả ra đằng trước 1 chút sẽ sâu hơn ạ. Suối hơi thiếu đá nên chưa ổn lém, cũng thiếu các cành rễ nhỏ. Hôm nào anh Khiêm về em gửi tặng anh ít đá và lũa nhỏ nhé.
    Chúc anh sớm có bể đẹp ạ :x

6. nguentuananh.hd

Thích đã nhận:
    151
    Cảm ơn Tuấn trước nha: Mai anh sẽ chỉnh lại và có khả năng chỉnh xong sẽ đổ nền và cát luôn. Tuấn có cây cối gì không? Bể nay tính trồng Rau Thơm, Rêu, DX, Tiểu thảo, Rau má, cỏ đỏ và vảy ốc đỏ, TCN nữa. ở nhà thì ươm TCN, rêu và cỏ đỏ rùi nên cũng đủ sét. Nếu Tuấn có những cây trên mà bao giờ cắt tỉa để cho anh ít nha.
    Khi nào có dịp lên Hà Nội nhất định sẽ bảo anh Khiêm đưa ra chỗ chú chơi. Nghe a Khiêm kể nhiều về chú nhưng chưa gặp lần nào.

TaiTuong, datmoc and mltk like this.
  7. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    Hihi, mấy lần anh lên HN anh Khiêm gọi em nhưng em mắc đi học nên không sang giao lưu được,tiếc quá ^^
    Cây cối đợt tới em lấy được ít tiêu thảo và rau thơm, em sẽ nhờ anh Khiêm mang về cho anh ạ :D

TaiTuong thích bài này.
  8. TaiTuong

TaiTuong Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    nhà chưa sơn mà đã đi làm bể cá rồi....lấy dây đòng sợi quấn chặt các cành lua xvaor với nhau, ,mang máy khoan ra khoan mấy viên đá ong, rồi thít lũa vào đá, đỏ phân nền lên chèn đá to vào cố định được lũa.cụm lũa bên phải xếp chưa ổn lắm.

trong_nghia thích bài này.
  9. thaoti

thaoti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    329
    Chú này tự dán bể hay sao ? mà không dán dấu keo đi, nhìn đường viên hơi lem nhem quá.

10. nguentuananh.hd

Thích đã nhận:
    151
    Vậy thì khi nào mà anh nên chơi sẽ bảo anh Khiêm báo trước cho chú xếp thời gian, chứ như này anh thấy chú bận hơn anh:laughing:.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:35 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:29 AM ----------

Tại cái máu TS nó nổi lên anh à, nhà thì có thể chưa cần sơn ngay nhưng nhất định phải làm được cái bể để ngắm trước cái đã:laughing:. Bên phải nhìn thấy bằng thật tý nữa em sẽ mang lũa với đá ra buộc và chỉnh lại ngay. Khi nào bác về thì xin anh em cho em mấy cây em viết ở phần trên nhé. Đặc biệt là vảy ốc đỏ càng nhiều càng tốt. Hôm qua ra ruộng kiếm vảy ốc mà mùa khô tìm mãi không thấy cây nào.:crying:

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:39 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:35 AM ----------

Em tự dán bác ạ. Tại vì bể nhỏ em còn giám chơi dấu keo, bể to này cứ thấy sợ sợ thế nào ý, nhà thì có con nhỏ với biết đi lại hay nghịch nên em sợ....:-S Xấu tý nhưng an toàn cả bố lẫn con.:laughing: Với tiêu chí an toàn trên hết, hôm bữa đấu đèn qua công tắc bị chập điện nổ dây cháy khét mù cả nhà tới giờ nghĩ vẫn thấy kinh.

Last edited: 26/10/12
    TaiTuong, thaoti and mltk like this.
  11. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    Câu này chắc chắn từ lão Shit Rồng Tai Tiếng ra đây mà. Lão luyện Chảm Phong đại pháp đạt tới cảnh giới thượng thường rồi nên lão có nói gì về em thì anh cứ trừ đi 95% thì chuẩn ạ =))

12. nguentuananh.hd

Thích đã nhận:
    151
    Tuấn cho anh số ĐT cái: lúc nào lên hà nội chơi anh alo cho tiên chớ lão Khiêm dạo này sắp lấy vợ nghe chừng cũng bận không kém chú đâu:laughing:

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:21 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:17 PM ----------

Anh Khiêm ơi cho em 500 hình đi. Cái trộn co2 này khó hình dung quá, mà đợt trước lên lại quên mất không xem nó ra thế nào:-S. Giờ còn mỗi co2 nữa thui:crying:

13. nguentuananh.hd

Thích đã nhận:
    151
    Chiều mới vào nền và cát, đã chỉnh lại phần lũa bên phải:D. Anh em vào tiếp túc cho ý kiến nào;).
    :x
    [​IMG]:laughing:

ngoc_tanlong and mltk like this.
  14. kimson-nguyen

kimson-nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    392
    Theo mình thấy : Dòng suối "cứng " quá nhìn không tự nhiên.Hai viên đá lớn ở 2 bên cần chỉnh lại cho dòng suối mềm mại hơn...

nguentuananh.hd thích bài này.
  15. ngoc_tanlong

ngoc_tanlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,000
    Thu hẹp dòng suối lại xem sao!suối hình tam giác luôn!lũa nhìn hơi cứng xem bạn xử lý...:blushing:

16. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Nhìn lũa này nhớ phong cách đồng chí X-mas ngày xưa
    Suối thì 2 bên bờ phải lồi lõm hơn chút bằng cách thay đá nhỏ vào, hoặc thay hẳn bằng đá buộc rêu bác ạ
    Chủ yếu là che được ranh giới giữa đất nền và đá nên em tư vấn bác chơi đá rêu ớp mép suối hoặc cây ở hai bên mọc phủ ra đá bờ suối
    p/s: Hiện giờ em nhìn giống cửa sông hơn :p

17. nguentuananh.hd

Thích đã nhận:
    151
    Vì đá và lũa chỉ có vậy nên thay thế là gần như không thể. Mình đang dự tính mai sẽ vào cây và rêu. Mong muốn là cây cối lên tốt để lấp các khoảng chống. thanks các bác

ttchit and ngoc_tanlong like this.
  18. ttchit

ttchit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    484
    2 hòn đá bên suối quá to ... bạn nên đôn phía sau cao hơn nữa , cảm giác suối có độ dốc ....

19. mltk

mltk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,168
    SĐT em là 01299292892 . Khi nào lên Hn anh nhớ gọi em nhé ^^
    p/s : Anh hỏi cái trộn Co2 chế bằng ống nước PVC hả, hình cơ chế của nó nè anh ( em dốt paint nên không biết vẽ sao cho đẹp nữa,anh xem tạm :blushing: )
    Hình thực của nó trong cái lọc đôi cũ của em

Last edited: 28/10/12
  20. nguentuananh.hd

Thích đã nhận:
    151
    Ok sir. Thanks chú nha. Tối qua anh mới dùi cái lỗ cắm thẳng cái đầu to màu trắng của ống truyền dịch vào cái bộ trộn rồi. Chít keo và 502 hôm nay sẽ chạy lọc xem có bị xì không.

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:41 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:36 AM ----------

Anh Khiêm ơi. Bao giờ anh về? Mong bác cầm rau như mong mẹ chợ về . Hôm nay về trong nhà bố mẹ xem thấy thùng xốp bị đám xâu non nó cắn phá cụt hết TCN, cỏ đỏ thì tèo mất gần hết :crying:. May mà nó hãn chừa cho vài ngọn để cắm:-S.