anh giangtuan và các bạn cho em hỏi

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi figohugo, 4/8/08.

1. figohugo

figohugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    anh giangtuan! em đã xem và đọc bài viết của anh và các bạn em thấy giới thiệu con gà tre ô .giống chân cao . cho em hoi anh giangtuan và các bạn yêu gà cho em hỏi có gà con giống gà ô đó ko ? nhượng lại cho em 1 đôi . em cũng yêu thích giống gà này lắm .cảm ơn các anh:)

2. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    bạn nói về con gà ô nào vậy?bạn có thể mang dẫn chứng cho mình và mọi người biết đc ko?

3. figohugo

Thích đã nhận:
    4
    em là thành viê mói cho nên chua biết pot hình con gà ô chân cao .yahoo của em là richard_ninh nếu anh ko bận có thể cho em làm phiền nhé

4. figohugo

Thích đã nhận:
    4
    con gà ma em thích đây anh giangtuan

con gà nay em lây của anh để anh xem. anh giangtuan hay bạn nào có gà con giống gà này thì nhượng cho em voi. yahoo của em: richard_ninh. cảm ơn các anh[​IMG]

5. phamdanghuy

phamdanghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    giống này tuỵet chủng cách đây 3 ,4 năm gì đó rồi loại này vẫn chưa phải ô hản nhưng rất hiếm gặp

6. SimonKhan

SimonKhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,372
    Ủa đây là giống gà nào vậy bạn, mình chưa nghe nói tới bao giờ, chắc do trong Nam mình mấy con tre lai nhiều nhìn cũng từa tựa con này nên ko ấn tượng mấy về giống gà này. Mà làm sao tuyệt chủng hết vậy uổng quá ha, con này chân cao hình dáng có vẻ lai, có máu ganoi thì phải, chắc đây là dòng gà lai lâu đời, nhận xét tùm lum, có gì anh em bỏ qua :D

7. PHUONG_GATRE

PHUONG_GATRE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Gà tre ô mã lại chân cao đâu có 1 giống riêng mà tuyệt chủng chứ bạn,lâu lâu mình vẫn thấy có loại này mà,thường là lông tròn mã lại và có tích trắng,có con lông ánh kim trong Nam gọi là ô ướt hoặc ô xanh,nhưng đuôi gà mã lại thường ngắn nên ít đc ưa chuộng khi nuôi làm cảnh thôi.Còn con trên hình đâu fải gà ô,nó là chuối ô lông kim mà.

8. phamdanghuy

phamdanghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    NHƯNG MÌNH MUỐN NÓI Ở NGOÀI BẮC KHÔNG CÒN GIỐNG NÀY NỮA

9. SimonKhan

SimonKhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,372
    hèn gì nhìn mấy con gà này y chang mấy con tre lai trong Nam, ủa mà figohugo trong Nam mà, cha này chắc khoái hàng HN đây mà, nhập về SG cho sang :D vui tí thôi nha ^^

10. congqt

congqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Mình vẫn chưa thực sự hiểu ông bạn này muốn gì và giống gà tre mà bạn phamdanghuy nói là giống gà gì???con này là gà ô chuối bt thôi mà????

11. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    chán Huy quá,con này là gì đâu mà tuyệt chủng,mà nói cho Huy hay con này có hậu duệ rồi cơ đấy,mai kia chụp hình cho Huy xem.Hình ngày trước là nó còn đang tơ lắm mới đang tập gáy nên lông mã chưa ra hết(tiếc là nó đã chết và con của nó giống hệt nó luôn)
    To ae:con gà này là chuẩn gà tre của HN luôn chứ ko phải là gà lai đâu chẳng qua là mỗi nơi có 1 loại gà tre nên ae thấy cứ chân cao thì cho là gà lai nhưng ko phải bằng chứng là 1 đôi con của nó GT đang giữ đây(mấy ngày nữa chụp hình đăng bán luôn:D)con trống nặng khoẳng 4-4,5lạng,con mái(đang đẻ) cũng vậy----.bé tí mà.Chuẩn của gà tre HN luôn ko bị lai 1 tí nào

12. Nguyen Hoang Ho

Nguyen Hoang Ho Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,177
    Giangtuan ơi!
    Con gà tre VN có tiếng gáy rất đặc trưng,không lẫn với bất kỳ giống gà bantam nào là "Èeeeeeeeeee!!!!!" (Âm "e" nghe rất rõ).Gà tre chuẩn chân cao hay thấp đều có tiếng gáy như thế.Nếu trong tiếng gáy không có âm "e" thì không thể gọi là gà tre được (ngoại trừ gà ác & gà rừng) vì đó có thể là một giống gà bantam khác hoặc là gà tre đã bị lai nhiều đời
    Thân