Ảnh HoạMi mới mua ae xem giúp!

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi Fly Dragon, 10/5/08.

1. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Họa Mi mới...cần hỏi?
    --------------------------------------------------------------------------
    Hôm nay, mình lên dg HHT và mua dc 1 chú Mi có các đặc tính sau:
    đã chịu đung cầu ko nhảy mấy, đã vào cám, chua thấy hót.Nhung đặc biệt chân lại có KẸP CHÌ mình ko hiểu vì sao? Giá 300.000d, nhung mình mới đặt truoc 200.000d về nuôi mấy mấy ngày nếu ko thích có thể trả lại ( phải còn KẸP CHÌ ).AE thấy nhu thế nào chỉ giúp mình,mình mới chơi làn đầu chua có kinh nghiệm? Xin cảm ơn!

KtsBim thích bài này.
  2. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Ảnh e nó các ae xem giúp và cho ý kiến.Xin cảm ơn!

KtsBim thích bài này.
  3. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    chỉ xem được 2 hình đầu thôi bạn ạ,con này khả năng là chim 1 mùa.đuôi tưa thế kia chắc chưa biết nhảy lồng.đầu cổ không thấy nên không biết nhậ xét gì nữa

KtsBim thích bài này.
  4. hoami83

hoami83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Theo mình thì bạn không nên muôi chú này. Nếu trả lại được thì làm nhanh đi. Chú này giỏi lắm chỉ được mấy tháng tuổi lồng thôi người ta con để kẹp chì Chắc chắn có người bắt về nuôi nhưng ko hay người ta trả lại quán. Bạn nhìn chân nó đi, lông mọc không kín. con chim thế này theo mình là không có tí tương lai nào.

KtsBim thích bài này.
  5. phonghalong

phonghalong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Tôi mới chơi nhưng cứ như trong ảnh ko biết bạn nghe hót chưa với giá 300k tại HN thì bạn nên trả lại, tôi được biết ở đó chim mộc giá rẻ hơn chỗ tôi Hạ Long mộc 150-170k có khoảng từ 20-30 em tùy chọn.
    vài lời chủ quan có gì ko phải các bạn bỏ qua
    thân!

KtsBim thích bài này.
  6. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Đây là chim đực 100%,ít nhất đã có 1 năm tuổi rừng và ít nhất cũng đã có 3 tháng tuỗi lồng hoặc trong hộc vuông(vì đã có phế chủi-mỏ thừa)Đầu vuông(phương đầu)lông cũng được.Nhưng mắt màu đồng và loãng quá,chẳng có tí cát nào,đồng tử to,nếu chấm điểm con này chỉ được 4/10.(đây chỉ là kinh nghiệm thôi chưa chác đã đúng đâu)Theo tôi bạn cứ nuôi độ 1 tuần nếu nó hót nhièu,giọng hay thì nuôi tiếp nếu không lúc ấy hãy trả,mất gì đâu,À họ cặp chì là để đảm bảo 100% đực đấy,và không đổi chim khác lấy chim của họ được chứ không có ý gì khác đâu .

KtsBim thích bài này.
  7. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Xem giúp!

Mình nuôi dc 3ngay ròi,nhung chua thấy hót.Hay tại mình chua cho nó ăn thúc ăn tuơi mới chỉ cho ăn cám Ba Vì thôi và chua cho tắm.Mình đang phân vân quá ko biết có nên mua ko hay trả lại.Có khi mình phải chụp thêm hình và gui bài mới.

KtsBim thích bài này.
  8. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Đến hôm nay vẫn chua thấy hót gi cả.Chắc đến thu3 này là ngày hẹn trả lại,mình đổi e khác vậy.AE tranh thủ cho mình thêm ý kiến.

KtsBim thích bài này.
  9. chuot

chuot Guest

ban ạ, chú này nhìn không "nuột" lắm, 3 ngày mà không thấy hótthì chim yếu hoặc không còn căng rừng nữa, ở Hà Đông chỉ 150-170N là chọn mi thoải mái cũng có kẹp chì, những lần mình mua về để chỗ vắng là hót ngay. Thân chào.

10. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Sau khi nhận dc su góp ý nhận xét của ae, mình quyết định đem trả lại.Khi nào có con mới lại nhờ ae giúp đỡ.Xin cảm ơn!

KtsBim thích bài này.