Ánh sáng cho hồ 80cm

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi doilathe, 19/9/08.

1. doilathe

doilathe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em là thành viên mới mong các chỉ giúp cho, hồ em dài 80x40x40 em sử dụng 2 bóng 60cm và 2 bóng 30cm (bóng jebo),vấn đề là ở chỗ này : mới đầu em dùng 2 bóng 60cm em thấy mấy cây màu đỏ chuyển thành màu xanh, em thấy thiếu ánh sáng nên cho thêm 2 bóng 30cm vào thì thấy đỡ hơn nhưng những cây như "thuỷ cúc, trân châu lá tròn" bị vàng lá và mau úa, em cũng trồng Trân Châu Nhật ma không thấy nó bò chỉ cao lên thôi va em thấy rêu lên rất nhiều, em không bít là nhiều hay thiếu ánh sáng nữa, nhiệt độ của hồ do nhiều đèn nên lúc nào cũng ở mức 31,5 - 32 độ, mong các bác giúp đỡ ~X(

2. vinhrau

vinhrau Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    740
    - Nhiệt độ cao quá nên sẽ có nhiều cây bị chết, bạn lắp thêm quạt làm mát nước đi
    - Số lượng đèn như vậy không phải là quá ít (nhưng cũng chưa là nhiều), chỉ cần lưu ý xem chóa có tâp trung không.
    - Giảm thời gian chiếu sáng, thay nước thường xuyên, nhặt rêu bằng tay là phương pháp diệt rêu hiệu quả và an toàn nhất

3. Nathan

Nathan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Có Co2 không vậy bạn? nếu có thì tăng CO2 lên xíu nữa

4. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Ánh sáng là quang hợp, có quang hợp tốt thì mới hút nhiều dinh dưởng, quang hợp không tốt cho nhiều dinh dưởng vào cũng bằng thừa, CO2 cũng là dinh dưởng cho cây, vì vậy...!!!???,,,,....

5. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bạn cứ để ý đên cây cối ở môi trường tự nhiên sẽ thấy nó phát triển theo mùa, đó là do thổ nhưỡng, ánh sáng, nhiệt độ...tạo nên theo quy luât sinh tồn. vấn đề của ta là bắt trước được bao nhiêu, bằng cách nào. Riêng về nhiệt độ cây ts nói chung phát triển tốt ở 25-28 độ ,những cây màu đỏ không có as thì sao khoe sắc được, Rất nhiều cái khó bạn phải cố gắng chia ra từng việc. phép tính chia là phép tính khó mà.

6. Nathan

Nathan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    CO2 không cân bằng với ánh sáng và dinh dưỡng thì cũng gây rêu.

7. doilathe

doilathe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thank mọi người đã giúp đỡ em se chú ý hơn về ánh sang va C02,hihi,C02 nhiếu quá mấy con cá lần lượt ra đi,hihi