Ánh Sáng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lythong, 17/5/07.

1. lythong

lythong Member

Thích đã nhận:
    0
    Có cần đặt hồ nơi ánh sáng nhẹ không (vd:gần cử sổ)? Làm thế có khiến cho cá bị nhát không?

2. antony

antony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Để ở vị trí đó không khiến cá bị nhát đâu bạn nhưng có thể làm cho hồ bạn mau bám rêu ( vì ánh sáng chiếu trực tiếp ) và màu cá không đẹp lắm. Thân

3. Hoa la canh

Hoa la canh Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình đặt hồ cá ở phòng khách, cả ngày không bị nắng chiếu, riêng buổi sáng mặt trời chiếu thẳng vào bể trông rất đẹp. Tuy nhiên mấy chú LH nhà mình rất sợ ông mặt trời, đó có thể là lý do làm cá nhát.

4. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thấy tốt nhất là đừg để hồ gần nơi ánh sáng kô đẹp đâu bạn ơi,nó sẽ bị đóng rêu
    còn nữa là màu cá sẽ kô có đẹp so với để hồ cá xài bằng đèn. Vậy cuốn cùng mình khuyên bạn đừng để hồ nơi nhiều ánh sáng ok. Chúc vui vẻ.

5. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà mình thì để ngay cái giếng trời lun,khoảng 12h tr­ưa là ánh sáng nhìu vô kể.....ánh sáng chiếu vô thấy màu sắc cá đẹp lăm nh­­­ung cá nhát với ánh sáng lắm.....

6. huyenchan

huyenchan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn đừng để như vậy nữa hồ cá mau dơ và cá nhát nữa!#:-S

7. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    để trong phòng là mình thấy ok nhất,hồ ít rêu mà ban đêm mình có thể ngồi ngắm cá thỏa thích

8. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em để xa xa cửa sổ,chỉ có ánh sáng mặt trời mờ mờ chiếu vào thui,màu cá lên d0ep5 lắm

9. Ban_caro

Ban_caro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lyThong: trời đất ai bảo bạn đem cá ra chỗ có nhìu AS vậy. Ánh sáng + thức ăn thừa của cá=> tăng độ pH rất nhanh không tốt tý nào cả. Chưa kể nhiệt độ nước bị tăng làm cho em cá mệt nữa. Nếu bạn để lâu trong tình trạng này cá sẽ bị stress đó.
    Tốt nhất chỉ nên nuôi em cá ở chỗ mát hoặc có ánh sáng dán tiếp chiếu vào thui. Bể cá chỉ đem phơi nắng khoảng 1->2h khi cá bị bệnh nấm thui. Nếu ko có chỗ để bạn cũng nên kiếm cái gì đó che cho bể cá để tránh ánh nắng trực tiếp chiếu vào. :p
    Chúc bạn vui:D

10. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Có pác nào biết ở Bien Hòa bán cá chẹp không ? em tính mua thêm một chú về nuôi nhưng toàn thấy giống cá mới của người bán đặt tên lên không tin tưởng lắm. em sợ nuôi lơn 1lên thành ro phi thì khổ cho thân em lắm.