áo lông cho chim

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi longnam, 17/12/07.

1. longnam

longnam Member

Thích đã nhận:
    0
    mính phủ áo lông cho khuyên nêu muôn nge khuyên liu thí bỏ áo lông ra khuyên ra nhung khuyên chỉ líu duơc môt ti dổi thôi vây theo cac bạn muôn khuyên líu rải lâu thì mình phãi lảm sao

2. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Em nghĩ chim líu rai hay không là do nó có căng hay không thôi mà anh.còn về việc kích thích nó líu thì có thể do chế độ ăn và có con mái nữa...đấy là theo em thôi...anh tham khảo thêm nha

3. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    bác làm như thế là kích thích khuyên líu đấy, nhưng khuyên của bác chưa căng, bác cho ăn uống tốt vào, sau một thời gian khuyên khỏe căng sẽ líu tôt thôi, còn líu dài và lâu là tùy vào tôt chất của từng con chim. bạn chùm áo lồng song mở ra cho nó líu là cách của những người bán chim thường làm, vi khi chùm áo lồng chim sẽ bí, khi mình mở ra chim nó thoáng cảm thấy thích thú và líu. ok

4. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    muốn kích thích chim chống líu thì phải nuôi them 1 chú chim mái!nhưng dừng treo lống chim mái gần chim chống!nên treo xa mốt chút.

5. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    Em mới có 1 con chim mà nghe thấy giọng là con khuyên của em líu ác ngay he he con mái này là 1 phát hiện mới nên em cũng cưng nó lém hì ...

6. liu'dai

liu'dai Active Member

Thích đã nhận:
    198
    em cũng nuôi bốn chú, một mái và 3 trống. Em mái mà cất tiếng thì cả 3 em trống líu cho vang nhà.
    Chim mái muôn năm, hì hì
    Em mái này nuôi được hai mùa rồi, cũng đứng. mình định thả ra cho bay quanh nhà nhưng sợ bay mất.Mà không biết thả ra có kích chim trống nhiều hơn so với để trong lồng kô nhỉ? Ai đã nuôi mái thả chỉ giáo mình với.

7. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    chắc chắn thả ra nó sẽ kích ác hơn rùi.m,à con amis nuôi tận 2 màu cơ à?thuần thế thì thả ra đi.nhớ để đầy đủ thức ăn vào lồng vẫn hay nuôi nó để nó về nhá.và nhớ để chỗ quen thuộc nữa .

8. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    cứ nuôi mái đi .kích trống = cách đó nhiều vào nữa lên rồi sau mang đi không mái anh mày cất chim ở nhà tức là trống thành mái câm luôn hihihihi ,đừng lạm dụng tình dục với chim nha sau nó quen đó không có nó không líu a' .anh ít thời gian đi duợt lên đi làm cũng sách lồng theo luôn ihhih ,còn CN cứ trốn vợ đi dải ở anh em bạn bè hoặc mang tới 1 số tụ điểm thế là tốt nhất chứ đừng nuôi mái

9. SONRAU_HUE

SONRAU_HUE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Mình cũng có ý định mua 1 chú mái như các bạn đã nói, nhưng khi nghe bạn tapchoikhuyen mình thấy cũng có lý - liệu phải quyết định thế nào nhỉ?~X( :confused:

10. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    thật với đùa gì chứ nếu mà ngon lành sao phải duợt nhiều làm gì,cứ làm con mái cho vào phòng trong rồi nó gọi cái có mà cả nhà ầm ỹ líu chắc đến khi đi giao lưu anh em ,chẳng nhẽ lại bảo đợi mình sách cái lồng mái giấu sau cái cây nhé cho chim líu a''''''''''''' sốc hihihii

11. cutichoichim

cutichoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    em thấy cũng đúng vừa rùi em cũng co nuôi 1 chu K mái trong nhà tụi nó thi nhau líu ác nhưng bây giờ mái ko còn thấy chúng it' líu đi rõ rệt