Aquabase!!! Ai dùng thử cho ý kiến?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi zzz, 28/3/06.

1. zzz

zzz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Được sự giới thiệu của Mell !!! Em tính làm một bể mới làm nền bằng Aqua base!! Hình dáng sản phẩm như sau:
    Em đọc thông tin về sản phẩm thấy nó còn phải dùng kết hợp với nhiều sản phẩm khác nữa!!! Ai đã dùng sản phẩm nì rùi thì cho anh iem ý kiến zzzê!!
    Thk u all!!!
    :)
    iem
    zzz

2. nnkeng47

nnkeng47 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    bác ơi em cũng thấy mell giới thiệu loại này tốt lắm, thế bác mua loại này giá cả thế nào??? bác có thể cho thông tin và cho biêé là tìm ở đâu được ko?

3. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Loại này OK lắm!! Giá thành cũng được, mình chưa dùng thử nhưng mell bây giờ đi làm bể toàn làm loại này thì phải!!

4. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    To ZZZ : Aqua base là phân nền dùng trộn với sỏi làm nền bể thủy sinh. Sản phẩm này chất lượng bảo đảm và nếu muốn cho kết quả tốt nhất nên kết hợp với phân nhét Stemma, Rosetta và phân nước Balance K, Aquafertilizer.

5. heosua

heosua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Aquabase

Loại này chỉ có một yếu điểm nho nhỏ, sau vài ngày sẽ có rêu nâu xuất hiện nhưng sau đó sẽ tự biến mất. Theo tôi thì good hơn phân Đài Loan hay Trung Quốc. Dọn dẹp bể cũng nhanh hơn. Sau khi ngâm nước nó sẽ bám vài sỏi như Xi măng, không làm đục nước.

Heosua

6. lovebabe

lovebabe Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi loại này ở HCM thì đâu bán ? 1 hộp nhiêu ký nhiêu tiền ?

7. fahsailam

Thích đã nhận:
    257
    To lovebabe : Phân nền Aqua base này hiện tại ở VN chưa có bán nhưng tương lai gần đây sẽ có thôi và giá cả thì chắc chắn rất "Hữu nghị".

8. zzz

zzz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cám ưn mọi người đã cho thông tin về sản phẩm! Em định nhờ một người bạn ở thái mua dùm! Ko bít giả cả thế nào??? Mà các tiền bối cho iêm hỏi cách dùng loại này đi!!! Chỉ cần dùng sỏi kết hợp với phân này đúng kô ạ???

9. mell

mell Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bác Còi ơi em chưa hiểu ý của bác lắm, em có đi làm bể đâu, em chỉ làm bể để chơi thôi, vì nhà chật nên em phải làm thêm 1 cái ở nhà anh trai để được ngắm nhiều ý tưởng của mình. Ông anh trai chẳng hộ thay nước lần nào, em cứ chạy đi chạy lại oải hết cả người lại còn bị mắng làm tăng số điện hàng tháng của Chị dâu bác ạ.

10. heosua

heosua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Aquabase

to zzz: Loại này chỉ dùng với sỏi thôi là đủ rồi, tuy nhiên trộn thêm nền tự chế cũng chẳng sao.
    Giá khoảng 10USD 1 bịch dùng được cho 1 hồ 200 lít nước.

11. zzz

zzz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn heosua & mell! Thế là chuẩn bị có một hồ đẹp rùi! :D!! Nhìn mấy bể do mell làm cây cối um tùm nhìn mà thèm híc híc..

12. Rabbit

Rabbit Member

Thích đã nhận:
    0
    chừng nào có phân nền vậy mấy bác, em có ngừoi nhà bên Thailand, đang tính nhờ mua, mà ko biết địa chỉ bán cái này, bác nào cho em xin cái đại chỉ với, mua đuợc em share lại cho ai cần :D
    thx

13. fahsailam

Thích đã nhận:
    257
    Phân Aqua Base sẽ bán tại VN vào tháng 4 hoặc 5. Nhưng nếu muốn mua ở Thái lan thì có thể mua ở chợ CHA-TU-CHAK.

14. Dream

Dream Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác Fahsailam cho em hỏi, phân Aqua Base nếu có thì em có thể mua ở đâu. Em ở TP HCM. Em tính đổi phân khác xài thử xem sao, bể của em chỉ có huyết tâm lang và trân châu lùn là thấy có phát triển lớn lên và ra nhánh mới, còn súng đỏ, thủy cúc, thanh hồng liễu, cỏ nhật, rau đắng biển, trân châu bò, tiểu bảo tháp, tóc tiên.... từ tết đến giờ cứ èo uột k phát triển.... bể của em dài 70x40x40 dùng 2 đèn Osram 865 có dùng Co2. Mong bác Fahsailam hướng dẫn dùm. em k có máy ảnh mong bác thông cảm

15. fahsailam

Thích đã nhận:
    257
    Mình cũng không biết nền hồ của bạn làm như thế nào? Bạn xem lại phần sỏi dùng làm nền có vỏ ốc và san hô hay không? Hồ 70X40X40 của mình, nền sỏi vàng + phân DBO + 2 bóng JEBO và 1 Phillip 865+ Co2 + Lọc ngoài, cây cối phát triển tốt.

16. Dream

Dream Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em có trải 1 lớp sỏi trứng có vỏ ốc, hôm qua em đã rút hết nước ra và nhổ hết cây cho vào sô để ngoài trời, các anh chị chỉ cho em phải làm gì tiếp theo với. Lúc trước em có dùng phân DBO nhưng cây cối của em còi cọc dần và tan ra mất mấy loại, bây giờ em dùng phân của anh Aquarius nhường lại dùng thử. Nhưng cây chỉ có hai loại là trân châu và huyết tâm lang là phát triển, không biết có phải do cây của em đã bị suy yếu nên k thể phát triển không. rất mông các tiền bối chỉ giáo

17. Dream

Dream Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác Rabbit share cho mình 1 bịt nha. Mình đăng ký trước, cám ơn nhiều