atermia ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi conlahanto, 3/10/08.

1. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    anh nào biết chỗ nào bán atermia thì cho em xin cái địa chỉ ,giá cả lun nha (nếu biết) ,hay có thì share cho em 1 ít nha ,nghe giang hồ đồn đại mà chưa thấy nó bao giờ ^^
    cám ơn anh em wan tâm nha

2. mamoi

mamoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Qua KALA, Hôm trước anh mua 10 bịch: 200K. Atermia đông lạnh nha, khi ăn nhớ rã đông, làm sạch nếu kô hồ dơ lắm. Ngoài nguyễn thông còn có atermia khô nhưng anh dùng rồi thấy...bình thường. Atermia là via-g-ra của cá bột và cá mũ đấy. Cực kỳ sung.

3. conlahanto

Thích đã nhận:
    3
    em mún hỏi con nó sống ,em thấy nó trắng hơi nâu ,còn đông lạnh thì chắc em ko đủ tiền òi.em nghe nói là người ta ko bán bên ngoài

4. NguyênĐông

NguyênĐông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    Ở 44 Lãnh Binh Thăng có bán hũ làm sẳn chỉ việc về cho cá ăn thôi !

5. conlahanto

Thích đã nhận:
    3
    bác cho em hỏi giá là bao nhiêu lun đc ko ?,nếu ko tiện thì pm cho em cũng đc ,cám ơn bác nhiều nha

6. NguyênĐông

NguyênĐông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    Hình như 200 mấy k 1 hũ như lon sữa bò cho cá ăn rất tiện !

7. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Artemia hay còn gọi là "trứng nghĩ" được sấy khô rồi đóng hộp hút chân không.Có hai loại:
    1/Artemia đóng hộp gọi là Artemia "khô",tức là trứng chưa ấp nở.
    2/Artemia đã nở sẵn đem đông lạnh gọi là Artemia tươi.
    Cả 2 loại đều có ưu nhược điểm khác nhau.
    Về dinh dưỡng thì Artemia "tươi" giàu protein hơn artemia "khô".Dễ sử dụng nhưng khâu vệ sinh không đảm bảo,mang nhiều mầm bệnh.Artemia "khô" ít dinh dưỡng hơn nhưng đảm bảo ở khâu vệ sinh vì đã qua sơ chế,có loại còn thêm cả phụ gia là những thành phần làm giàu thêm dinh dưỡng cho artemia.Artemia "khô" khó sử dụng hơn vì phải ấp trong môi trường nước mặn,phải đảm bảo lượng ôxi hòa tan+độ mặn+pH+cường độ ánh sáng.v.v.v...,,,thêm cả dụng cụ như xô chậu,vợt để thu Naup Artemia.
    Artemia Thị trường bên ngoài khá đa dạng về chủng loại và giá cả như Artemia Trung Quốc,Mỹ,Đài Loan,Thái lan.v.v.v...,giá cả giao động trong khoảng từ 270.000đ đến 320.000đ cho lon 420gam.Nhưng đắt nhất và chất lượng nhất,có thể gọi là số 1 hiện nay vẫn là Artemia Vĩnh Châu được sản xuất tại Cần Thơ (gọi tắt là Artemia Vĩnh Châu).Giá 1.500.000đ/kg.Loại này thì tuyệt vì dinh dưỡng rất cao,kích thướt phù hợp,nhưng 1 lon chỉ có 200g chứ kô như những loại khác.Có thể tìm mua Artemia ở những nơi bán thức ăn Thủy sản.

8. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Ở Cao Quý còn có bán 1 loại Artemia làm sẵn chỉ việc bỏ vào cho cá ăn thôi ( giá 30k/1 lon ) ?? Bạn nào đã dùng thì cho biết ý kiến về loại này nhé ???