Aviary Cho Java Finch Sinh Sản!!!!!

Thảo luận trong 'Vườn chim' bắt đầu bởi ongcotdien, 9/6/13.

1. ongcotdien

ongcotdien New Member

Thích đã nhận:
    1
    Thưa ACE trong diễn đàn là em đang có Nuôi 2 ĐÔI Java Finch ;) và chúng nó đã bắt đôi. Tuy vậy Lồng hơi nhỏ :-S ~X( nên em Quyết Định làm 1 Aviary DàixRộngxCao: 120x60x140 (cm) để cho chúng thoải mái và cũng một phần em háo hức chờ chúng sinh sản =P~ =P~ Mong ACE vào tư vấn và giúp em hoàn thiện một Aviary thành công và đẹp :D và Chân Thành Cảm Ơn ACE trong diễn đàn! >:D<

Phùng Văn Đức thích bài này.
  2. hoaibackts

hoaibackts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    312
    chỉ vậy thôi sao...thêm ảnh đi...mất công chụp mất công post thì cho ảe chiêm ngưỡng ngon lành đi

3. ongcotdien

ongcotdien New Member

Thích đã nhận:
    1
    Em vội quá chụp được có 1 ảnh thôi anh ơi. Thông cảm cho em. ^^!

4. duonghieu

duonghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    157
    không thấy bản vẽ phương án chỉ đôi ba câu thuyết minh e là đầu kiến trúc sư như anh hoaibackts cũng khó tưởng tượng
    mình chỉ có 1 góp ý là: ban treo 2 ổ đẻ của 2 cặp xa nhau ra và đừng hướng vào nhau. kẻo có chiến tranh đấy. java rất dữ khi vào mùa sinh sản. mình đã từng thử nuôi java tập thể và rất mệt mỏi với cách sống tập thể của bọn chúng. và cuối cùng là nghỉ chơi java luôn :D

5. thanhdkh

thanhdkh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    trời bạc má màu kem đẹp quá. Em cũng đang tìm loại này ngoài Bắc mà ko thấy đâu bán. anh ongcotdien có nguồn ở đâu chỉ em với được ko? thanks anh

6. hoanglata

hoanglata Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Mình đã nuôi sinh sản rồi , mình nghĩ cũng ko cần lồng lớn làm gì ,bạn chỉ cần tách riêng từng cặp, cung cấp thức ăn phong phú là chúng nó đẻ à, bạn coi thử bài của mình trong mục chim thuần dưỡng và bên tổ chào mào đi !
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=98699