aviary của ba lúa

Thảo luận trong 'Vườn chim' bắt đầu bởi balua618, 24/6/08.

1. balua618

balua618 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Em là thành viên mới do dọn nhà còn dư chổ nên tính nuôi aviary.cho em hỏi nếu như em làm aviary và kích thước là( 2m x 0.5 x 0.7 ) theo như các anh sẻ nuôi đc bao cặp chim vây

2. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Khi làm aviary cần cân nhắc nhiều yếu tố:
    1. Vị trí làm aviary: phải thuận lợi cho người nuôi và phù hợp với chim nuôi
    2. Kích thước: phải phù hợp với loài chim định nuôi và số lượng định nuôi
    3. Chủng loại chim nuôi: phải phù hợp vơi khả năng tài chính, kinh nghiệm nuôi chim, thời gian dành ra để chăm sóc chim của người nuôi
    GC đoán chừng bạn cũng chỉ mới bắt đầu nghĩ đến chuyện nuôi chim chơi mà thôi. Nếu vậy thì phương án gọn nhẹ và đơn giản cho một cái aviary kích thước cao 2m, sâu 0,5m và dài 0,7 m như vậy là từ 4-6 con chim yến phụng hoặc 3 - 5 con chim yến hót hoặc 4-8 con chim Sắc Ô với Áo già, Dòng dọc hoặc 2 cặp vành khuyên hoặc 1 cặp chích chòe .

Lưu í chữ hoặc: có nghĩa là chỉ có thể lựa chọn 1 trong các phương án gợi í trên, không thể nuôi lẫn lộn vào nhau tất cả.

3. balua618

Thích đã nhận:
    10
    cám ơn anh chổ em làm là ngoài sau nhà có anh nắng chiều vào thường xuyên nhưng em củng tính làm một tắm bạc để che tụi chim khi mưa theo anh đc ko thanks anh

4. ly_vu

ly_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Càng ngày càng nhiều người thích chơi aviary, mình nghĩ nên có 1 topic giới thiệu hình ảnh aviary của các thành viên hoặc sưu tầm được để các thành viên mới tham khảo
    Hi...hi...không biết đây là lần thứ mấy rồi sis GC được gọi bằng anh :laughing:

5. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Được quá đi chứ. Nhưng bạt thì sẽ mau hỏng, dễ rách, không dùng được lâu.
    Tiết kiệm chi phí thì có thể dùng tôn nhựa trong. Giá bán lẻ một miếng kích thươc 80cmx200cm khoảng 80 ngàn/miếng, không đắt lắm mà dùng được lâu.
    Aviary của bạn chắc dùng 2 miếng là tốt rồi. Nếu nơi làm aviary kín gió thì chỉ cần dùng 1 miếng.

Hihi, có thế thật. Đợi có thêm dăm aviary nữa thì chúng ta cùng đề nghị Min Mod mở riêng subbox Aviary cho mọi người nhá.
    Không sao, được tín nhiệm để hỏi tư vấn là hãnh diện rồi, hihi. Nhiều bạn trước khi viết PM còn xem Thông tin cá nhân, tuổi tác để rồi viết PM gọi tớ là ... bà nữa cơ, hehe.

Last edited: 27/6/08
  6. balua618

Thích đã nhận:
    10
    cho em hỏi có ai có yến đẻ giá rẻ nhượng lại cho em một cặp nha do bị viêm màng túi và là học sinh nên phải nhớ đến các anh trong diễn đàn thôi