Aviary của Chutiensinh

Thảo luận trong 'Vườn chim' bắt đầu bởi chutiensinh, 13/8/10.

1. chutiensinh

chutiensinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    buồn quá chẳng biết làm j, đem ra nghịch cái aviary cho hết thời gian, mặc dù chưa ưng í lắm, nhưng có sao sài vậy, mình ngăn 2 chuồng, 1 chuồng nuôi than, 1 chuồng đang tính nhốt mi và 1 vài loại khác. nhân tiện bạn nào biết ở thailand có chỗ nào bán lồng chim thì chỉ mình với, thanks

trungyenld thích bài này.
  2. trungyenld

trungyenld Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    có ko gian để chơi aviary là tuyệt rồi bác ah......chúc bác mau có chim mới ..................

---------- Post added at 10:30 AM ---------- Previous post was at 10:30 AM ----------

có ko gian để chơi aviary là tuyệt rồi bác ah......chúc bác mau có chim mới ..................

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Kích thước Ava ry thế nào vậy nè bạn? mình thấy hình như bác thiết kế mái che có thể kéo ra cho mấy em tắm nắng phải không nè?nếu làm như thế thì có ảnh hường gì nhiều đến chim ko nè vì mình sợ kéo có tiếng động lớn mấy em nó nhát đó nhé,cái này phải nhờ bác tư vấn rồi đây,chúc sớm có chim mới nhé

4. hoanganh

hoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    chợ chu kichats thailan bán đủ loại sinh vật cảnh bạn cứ kêu taxi chở đến là có

chutiensinh thích bài này.
  5. chutiensinh

chutiensinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    kích thuoc mình nho ko lầm là 4,5x1,5x2,5 thì phải, thực sự là aviary này vẫn đầy đủ nắng, mình có làm mái kéo chỉ muốn chim thông thoáng hơn thôi, nó cũng ko ồn lắm đâu, sáng phơi đồ thì kéo lên, trưa rút đồ thì kèo vào, lúc đầu mình kéo thì mấy em chim hơi sợ, nhưng giờ chúng nó quen rồi,

*mình đang tính hỏi là than đẻ mình làm tổ cao hay tổ thấp, mình nuôi nó dc 4-6 tháng rồi mà ko thấy nó đẻ, haizz

6. LacViet

LacViet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Mình có ý kiến cái aviary của bạn nên che kín hai bên thì tốt hơn nếu muốn nuôi chim đẻ.
    Than cũng như lửa vậy nên tổ đẻ cần để nơi tương đối kín đáo, yên tỉnh. Chiều cao từ mặt đất lên khoảng hơn một thước trở lên là được. Cao chừng đầu người hay hơn chút là tốt nhất. Tổ đẻ nên để phía sau mấy nhánh cây sát vào thành tường phía sau và sát góc trong. Chúc bạn thành công nuôi chòe than đẻ. Thân.

Last edited: 16/8/10
    chutiensinh thích bài này.
  7. sonnic

sonnic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    269
    wa nhìn đả thiệt ngăn ra vậy , nếu là mình thì mình ngăn một bên la finch , một bên chim ăn mồi . hehe , chúc bác có những chú chim đẹp

8. o_o_o

o_o_o Member

Thích đã nhận:
    2
    hồi bé tý, mình lúc nào cũng mơ có 1 cái lồng 3 ngăn thế này... 1 ngăn nuôi chó, 1 ngăn nuôi mèo, 1 ngăn nuôi chim... Hehe
    Ôi, trẻ con

9. duongbinh

duongbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Đơn giản mà hiệu quả lại tiết kiệm ''tiền''.Hi. Nhìn rất giống cái aviary của bác em ở quê, bác nuôi cu gáy, chào mào và khuyên. Chúc anh luôn vui. Thân

10. kyesang

kyesang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    Ước gì có mảnh đất .