aviary nhà em

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi hunglucky, 28/8/11.

1. hunglucky

hunglucky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    Đây là toàn bộ số chim cò nhà em. Chúc vui

2. DIENTHUY

DIENTHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    355
    Aviary lớn vậy mà nhìn kỷ lắm mới thấy 2 em ở trong đó hà,chắc mấy em nó buồn lắm đây!!!

3. dinhhaind

dinhhaind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    bạn nuôi vành khuyên ah , chim lẫn trong cây khó nhìn quá. theo mình thi nền bạn lót gạch men tạo độ dốc , thay lưới bằng i nóc thì khi vệ sinh thì chỉ cần dùng vòi nước và bàn chải qua rất sạch.nói chung trên sân thượng có 1 khoảng như thế này là ok rôi.

4. hunglucky

Thích đã nhận:
    135
    hehe teong aviary này em nuôi 5 em khuyên (trong đó có 1 em khuyên xám), 9 em khưới mào Yuhina, 1 em sơn ca sông hồng, 1 em thanh tước và 1 em chào mào tại vì em trồng cây nên lá cây che hết đấy thôi, em cũng định rải cát nhưng mỗi khi trời mưa thì bẩn và hôi lắm, em cứ để chúng nó đi xuống sàn gạch 1 tuần em chui vào lấy bay cạo sach là ok thôi vừa nhanh mà lại sạch sẽ các bác à. Lưới nhà em là lưới inox đấy nhưng chim nó ị vào nên trông nó bẩn thế đấy em cũng định sơn lại nhưng chưa có thời gian à, chắc đến tết em mới sơn được

Last edited: 28/8/11
  5. lamtm

lamtm Member

Thích đã nhận:
    11
    Lời khuyên cho bạn :
    + Một không gian tuyệt vời, là mong muốn của rất nhiều người khi muốn có một sân thượng như vậy
    + Aviary thích hợp nuôi các loài chim nhỏ như finch vì chúng ăn ít và ị cũng ít, dễ dàng trong khâu vệ sinh. Các loài khác mà cần phải ăn nhiều thức ăn tươi và hoa quả như khuyên, CM thì việc vệ sinh sẽ khá vất vả. Chim sẽ ị nhiều lên đám lá cây và bức tường sát sẽ nhanh bẩn
    + Vị trí đặt avi rất hợp lý nhưng với mùa đông thì nên cần thêm mica bịt chắn gió vì trên sân đó có vẻ rất thông gió
    + Sắt hộp bạn hàn nối hay dùng ke vậy ? Nên sơn màu xanh toàn bộ cho mát mắt và sơn luôn để sau này ko phải mất công cọ rửa.
    + Nhìn trông hình như thiếu thiếu cái gì đó : tổ chim
    + Ngoài lề tí : Lan treo chỗ đó có vẻ hơi nhiều nắng trực tiếp

6. hunglucky

Thích đã nhận:
    135
    + Cám ơn bác, em đã từng nuôi sinh sản rất thành công các loại finch như sắc nhật, manh manh nhật, java và long cơ trong aviary nhưng những loại finch này rất thích cắn lá cây nên không thể trồng cây trong aviary được vả lại chúng sinh sản rất nhanh nên dân số tăng lên nhanh chóng làm mình nhàm chán nên mình đã quyết định chuyển sang nuôi các loại chim rừng nhỏ vì chúng có vẻ đẹp rất hoang dã tự nhiên hót rất hay và không phá cây mình nuôi số lượng vừa phải nên vấn đề vệ sinh không phải lo lắng.
    + Vì các loại chim đều là chim rừng thuần miền Bắc nên vấn đề mùa đông mình không lo lắng vì mình đã nuôi chim qua được mấy mùa rồi.Nhưng mình vẫn có miếng mica dự trữ để chắn gió lạnh
    + Khung lồng mình làm bằng nhôm hộp đấy nên rất nhẹ và không sợ han rỉ.
    + Cuối năm nay mình sẽ sơn lại mầu xanh lá cây ( định sơn từ đầu nhưng chưa có thời gian)
    + Mình nuôi chim rừng nên không cần tổ chim
    +Lan mình không phải là dân chuyên nghiệp nên mình thấy thích cứ mang về thôi, mình hay đi công tác các vùng nên hay mua lan rừng về trồng, trên thượng nhà mình rất nóng vào mùa hè nhưng thật sự là mình cũng bất ngờ là lan nhà mình mọc rất tốt và ra hoa rất đều, mình trồng cây lan nào cũng đều sống khỏe và ra hoa nên rất mê.

peter_parker thích bài này.
  7. sonnic

sonnic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    269
    nhìn kỷ lắm mới thấy đc mấy em chim . ..............................

8. Kylin

Kylin Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Rất công phu nhưng thấy lồng (lớn) mà nhưng không thấy chim.
    Chụp hơi ngược sáng nên đánh đèn hình sẽ tốt hơn đấy bạn.
    Hiiiii

9. tuannt

tuannt Active Member

Thích đã nhận:
    21
    Aviary của bạn đẹp quá, tiếc là nhà mình nhỏ quá không thiết kế được. Chúc mừng bạn!!!

10. onglaochoichim

onglaochoichim Member

Thích đã nhận:
    1
    có cây nhưng không có cảnh nên nhìn không hấp dẫn

11. cuonganpha

cuonganpha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    773
    Chuẩn về kích thước, khung, lưới. Nhiều người ước đc cái aỉay giống bạn đó. Nhưng nhìn hơi chán chán, nếu bạn đầu tư trang trí lại thì khỏi chê ^^