Bẫy gà rừng

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nhoxpzo, 9/9/13.

1. nhoxpzo

nhoxpzo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Sáng qua theo ông chú đi chơi bẫy gà rừng ! Bẫy được e này về đã ăn lúa và bắp( gà của thằng gần đấy mua ở phú yên về nuôi 3-4 tháng rồi xổng ra vườn cafe ở lun) E với ông chú vô bẫy được ! Nó ra xin chuộc lại mà e k cho vác về nuôi lun!
    Có con rừng mua bên daklak nghe người ta bảo là rừng rặc mà e nhìn ko giống lắm các bác xem thử e nó được nhiu % rừng gà đang tập gáy nặng 6 lạng

deto, ToanTuyenQuang, babaqn and 11 others like this.
  2. tranthaiGL

tranthaiGL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    người ta sảy ra thì minh đánh đc thi cho ngươi ta chuộc lại đi. người ta cũng đam mê mới lặn lội xuông phú yên mua đc con gà mình thích mà. nuôi mà bị sảy là bùn lắm. minh hãy trả lại chủ cũ đi minh có gà mồi thì lo gì kô có grr để nuôi . còn con gà kia thì là gà lai 100% lun đó bạn.

deto, ToanTuyenQuang, babaqn and 10 others like this.
  3. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Cho người ta chuộc đi! Không biết của ai xổng, hoặc chủ cũ không ý kiến gì thì thôi...đằng này thấy khổ thân chủ cũ quá. Mai mốt mình có như vậy thì cũng được chuộc lại!
    Mà gà nuôi như thế không sướng chút nào!

Last edited: 10/9/13
  4. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Theo mình thì nhặt được của rơi trả lại cho người mất đi bạn ơi,chứ cho chuộc làm gì.Con gà đáng giá bao nhiêu tiền đâu bạn,ae có cùng đam mê gà rừng,mất của ai k tiếc thà k biết người giữ đồ mình mất thì k hy vọng kiếm lại chứ biết mà không lấy lại được họ buồn lắm chứ,gà họ nuôi 3,4 tháng rồi chắc cũng có tình cảm với nó.
    Đây là ý kiến của riêng mình thôi còn tùy bạn quyết định vậy

5. trenhunggia

trenhunggia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    Mình thấy catphien nói đúng đấy bạn.tiền bạc mất hôm nay ngày kiếm lại chứ tình bạn mất rồi khó tìm lại lắm bạn ơi.hãy gởi lại niềm đam mê cho người bị mất bạn sẽ thấy tâm hồn mình vui hơn.hãy ngồi cùng nhau làm 1 ly cafe cho thỏa thích niền đam mê đi bạn. thân chào

loc ct, babaqn, tranthaiGL and 2 others like this.
  6. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    E đi theo ông chú chơi thôi ! Thằng xổng gà cũng quen với ông chú ! Ra nói ông chú xin chuộc lại mà e thích con này quá kêu vài bữa chú bẫy con khác đưa nó! Nó cũng ok rồi ! chỗ đó còn 1 bầy gà rừng 8 con với con mái rừng rặc đang ở trong vườn cafe này lun! vài tháng nữa gà con lớn lại vô bẫy nên không phải lo anh ah! Con này cũng không phãi e xin mà e đưa ông chú 2xi uống cafe vài bữa ổng bẫy được con khác đưa thằng kia sau!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:27 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:23 AM ----------

Xong rồi anh! Không có gì phải nghĩ ông chú quen thằng đó mà! Vài bữa ổng bẫy con khác đưa nó! Trong vườn cafe đó còn 2-3 con nữa! Nhưng lại dính con bị xổng của nó chứ! E lần đầu nuôi gà rừng rặc nên nuôi con này cho dễ nuôi về chịu ăn bắp lúa rồi! Kê con gà rừng nhỏ 6 lạng vào nó xông tới lồng 2 con soi mỏ lun! Lúc đầu nó ra xin chuộc mà e kêu thôi để e nuôi con này vài bữa ông chú bắt con khác đưa nó! Nó cũng ok r ! Nên ko có gì phải nghĩ

catphien thích bài này.
  7. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Nói tóm lại là bạn không có thành ý cho người ta chuộc lại thì người ta cũng phải chấp nhận thế thôi, không lẽ lại nhào vô giật lại à, nói tới nói lui làm gì, càng nói nó lại càng lòi cái đuôi ra, đừng thấy của thì tối mắt bạn ạ, nhớ bữa trước mình thấy có con khướu hót sau vườn, mình theo nó mất 3 ngày mới bẫy được, có ông ở gần nhà qua xin lại, nói khướu của ổng bị xẩy, mình cho lại luôn, thà như thế để bữa sau ra đường gặp mặt nhau còn thấy vui vẻ hơn là gặp người ta mà phải ngó lơ chỗ khác thì buồn lắm bạn ạ.

8. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    nếu như gà người ta bẫy được nuôi xổng thì sao cũng được đằng này người ta tâm huyết đi xa mới mua được con gà không may nó xổng ....... mình thấy bạn nên trả lại người ta thì hơn ....... sống ở trên đời có lúc nọ lúc kia ........... mình thấy con đó cũng bình thường như những con khác thôi mà ...... trả lại cho người ta vui ......

loc ct thích bài này.
  9. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Con gà bị xổng chắc ăn chỉ là gà lai thôi trả lại cho người ta kiếm con đúng grr nuôi thú vị hơn.

10. GarungchuprongN

Thích đã nhận:
    450
    Heeeeee.............còn thiếu hình minh họa bác trăng ơi.

11. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Chú T nói mới để ý kỹ cặp giò con này.Hình như.........
    @nhoxpzo:Bạn đặt mình vào trường hợp đó rồi có thể bạn sẽ hiểu được cái 'uh' bằng lòng của người bạn kia.

loc ct and thegioigarung. like this.
  12. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    mình hoàn toàn đồng ý vs các ae chú bác trên đây,cho ng ta chuộc lại đi bạn....cái thú nuôi gà rừng là tự mình thuần đc con gà mới thik hơn là mình nuôi con đã thuần rùi bạn,bạn hãy thử xem mình nói có đúng ko nha," thêm 1 ng bạn là bớt đi 1 kẻ thù mà ",hehe.
    p/s : bạn có ông chú hay đi bẫy gà mà sợ gì ko có grr để nuôi mà đúng ko.

loc ct, trenhunggia and catphien like this.
  13. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    Lòi cái đuôi gì anh? Uh thì bác tốt đẹp rồi ! E xấu xa vậy đó con này e cũng đưa ông chú 200 cafe e mới lấy chứ chẳng phải xin của ai ! Các bác thì thường xuyên đi bẫy thấy gà rừng thì bình thường rồi! Lần đầu tiên trong đời đi bẫy 4h30 đi 3h30 đã đi rậm rực đi hơn 80km cả đi cả về tới nơi 6h30 ngồi tới tận 10h30 mới bẫy được e nó ! Còn e với thằng kia mai mốt gặp cũng chẳng có gì phải ngó lơ cả! Nó quen với ông chú ông chú đợt sau bẫy con khác đưa nó nó cũng ok vui vẻ thôi ! Chuyện bình thường

14. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    pó tay chấm com
    chỗ quen biết vs nhau mà còn chơi như zậy nữa thì ko bàn đến vấn đề này nữa.

loc ct thích bài này.
  15. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    Chuyện xong rồi anh! Thanks a đã góp ý! E mới tập chơi nên nuôi mấy con chưa thuần sợ nó chết ! Nói nó nhường e con này vài bữa ông chú bẫy con khác nó nuôi cũng được! Nó cũng vui vẻ ok có cái gì đâu mà a e thấy cứ sồn sồn lên hết! Nó không vui vẻ nhường lại thì có đường về chắc! vô đất người ta khu người ta bẫy gà mà còn bố láo thử có mà sún răng đi về

16. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    bữa nay diễn đàn nhiều chuyện sôi động quá ha . mỗi người 1 ý mình cũng chỉ đi qua hóng hớt tí thôi ko biết nói gì .nói chung cư xử thế nào cho vừa lòng nhau là được , chúc chú gà đó mau cho ra hậu duệ để trả lại cho chủ cũ vài con cho đỡ buồn .

17. thaidinhdung

thaidinhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    261
    AU MAI GÁT..................thật là giag hồ!!!
    mình trông cho bạn nuôi 1 thời gian rồi nó xổng ra cho bạn biết mặt rồi người khác bắt được coi có điên không mà còn ăn nói bố láo...........THẬT BUỒN CƯỜI!!!

loc ct and GarungchuprongN like this.
  18. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    thôi thôi xin dừng chiến tranh lại. chúc mừng bạn có chú gà đẹp. cố chăm nó để có hậu duệ nha/ còn việc bạn có trả lại hay không là do bạn. chúng ta không nên bàn chuyện này làm gì. việc này tùy chủ của chú gà thôi. mình cũng bị mất gà nên mình biết là tiếc lắm. nhung dù gì thì bạn cũng là người bắt được con gà đó. thì con gà đó là quyền sở hữu của bạn. bạn làm việc gì thì đó là quyền của bạn miễn là mình thấy vui, thanh thản là được. " chim trời cá nước" nên cũng khó lắm mọi người à.

19. nhoxpzo

Thích đã nhận:
    80
    Đọc cho kỹ ý của mình rồi hẵng Cmt nhé ! Post hình cho a e xem cho vui [-(

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:15 PM ----------

Thanks A! Mọi người ai cũng là người tốt cũng cao thượng hết! Không biết gì cứ nói như đúng rồi ý ! Đã nói là thằng kia nó ra xin chuộc lại mà e cũng thích quá kêu đễ e nuôi đi vài bữa ông chú bẫy được con khác đưa nó! Nó cũng vui vẻ ok rồi! ( Ko vui vẻ ok thì e về nhà được chắc đang ở trong đất , nhà của nó) há há chắc các bác quên cái cảm giác lần đầu tiên đi bẫy gà rồi chờ đợi có con gà để nuôi rồi

20. GarungchuprongN

Thích đã nhận:
    450
    Bẫy được e này về đã ăn lúa và bắp( gà của thằng gần đấy mua ở phú yên về nuôi 3-4 tháng rồi xổng ra vườn cafe ở lun) E với ông chú vô bẫy được ! Nó ra xin chuộc lại mà e k cho vác về nuôi lun!
    Tính không thèm Cmt nữa nhưng thấy ngứa tai quá, đọc kĩ lại đi rồi hãy già mồm.