Baby dễ thương nè !!!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi tungnhung, 21/7/05.

1. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Em có 1 chú Kim Hoa baby,đã nuôi được gần 1 tháng,dài khoảng 5 cm, màu của nó rất lạ,ngừơi phủ màu vàng còn ức lại lên màu tím hồng.Có ai biết giống này là giống gì và tương lai nó sẽ ra sao thì chỉ cho em với!!!!!

2. ntuananh

ntuananh Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nghĩ giống này là Kim hoa châu thường thôi.Anh dán decal vàng ở sau hồ hay sao thế ?

3. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Cho em hỏi các bác 1 chút.Thường thì em thấy con Kim Hoa châu toàn thân nó không có màu vàng và màu đỏ của ức nó gần như LH châu vậy,còn con nhà em người nó màu vàng như vậy,nên có bác nào biết nó lai giữa 2 loài nào thì nói cho em biết nha.Em muốn biết nguồn gốc của nó để ai hỏi em còn biết mà trả lời :D
    @huynhvu: Em chẳng trang trí gì đâu ạ,tại em để phông màu vàng và cái gỗ đó là cái chân bàn nhà em đó(vì em để hồ cá dưới gầm bàn mà).Bác nhìn kiểu gì mà giống cái chùa vậy??? :p

4. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Thấy các anh em trong 4room post các cục cưng của mình lên mà thấy thèm quá.Sau 1 tháng an dưỡng,bây h chú Kim Hoa nhóc con nhà em cũng đã có dáng 1 chút.Hôm nay tiện thể post lên nhờ các bác đánh giá hộ xem nó co ra mô tê gì không!!! Các bác nhìn trong ảnh như vậy thôi nhưng thật ra nó vẫn còn nhỏ lắm,chắc nó không lớn được vì em nuôi nó trong hồ rất nhỏ 45cmx25cnx30cm. :p
    1 tuần trước:
    ngày hôm nay:

5. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    ban đầu nhìn tướng con này là tôi thấy ko có tưong lai rồi, vì tôi cũng nuôi mấy con như vậy, nuôi chán lắm, nhưng bỏ thì buồn,.. nhưng ko ngờ con của you khá bảnh trai đó nha, và ngon độ nữa... có tương lai lắm đó, chúc mừng you.
    you cho ăn chế độ gì mà hay thế, bật mí nghe chơi nào, ???

6. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Chế độ ăn của mình cũng bình thường thôi,chỉ cho ăn tôm,ngày 3 bữa nhưng khác với anh em trong đó là tôm đông lạnh(vì ngoài HAN không có tép sống giống trong đó).
    Hồi trong đó mình nuôi con này cũng chẳng biết nó là giống gì nên nuôi thử,bây h mới biết là Kim Hoa châu.Có anh em nào biết nguồn gốc của nó và ảnh của 1 chú Kim Hoa Châu trưởng thành nào đẹp thì post lên cho em nghía thử xem cho đỡ hồi hộp.

7. hualuohan

hualuohan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào anh Tungnhung? con cá này của anh trông kỳ quá, có lẽ ở HN em chưa thấy con nào như vậy?. Anh ở HN hay ở đâu vậy? nếu ở HN thì lúc nào rảnh anh cho em nghía tận mắt con này 1 lần nhé. Vô cùng cảm ơn anh ;)

8. hido

hido Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    DuongNguyen có 1 con giống con này(mà ko có châu)!Giờ nó cở 4 ngón tay mà đầu 2 tầng củng to lắm! Kêu ổng post lên cho coi! Mà theo như ổng nói thì giống này hiếm mà mắc lắm!

9. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Trời, con cá của Tungnhung lớn gấp đôi con của DN rùi, con cua DN chắc bị còi rồi, vì nuôi hồ rất nhỏ, chăm sóc cực kì kém

@hido: Con Kim hoa đầu 2 tầng là con khác, con bé nuôi chung hồ với con rồng đỏ mới chung bầy với con của tungnhung

10. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    1 tháng trôi qua nhanh quá các bác nhỉ!!!! Chú Kim Hoa nhà cũng đã về nhà được 2 tháng rồi và chú ta cũng có nhiều biến đổi so mới hồi mới về.Hôm nay em lại post "babby dễ thương" nhà em lên mời các bác xem.
    duongnguyen:Con này không phải là con mua chung đàn với con của anh đâu(con đó anh hỏi bác Tuấn đó :D )Còn chú này là chú mà lần đầu tiên anh dẫn em đi mua đàn Kim Hoa châu đó.

11. Viet Anh

Viet Anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Tungnhung à, con Kim hoa lên đầu đẹp quá, không biết là loại này với loài SPS khi trưởng thành loài nào đầu to hơn nhỉ.

12. Duongnguyen

Thích đã nhận:
    60
    @tungnhung: vậy mà anh cứ tưởng con hoa thần chứ, con kim hoa này ra dáng rùi đó, đẹp lắm Tùng ơi

Anh vừa kế họach lại bầy cá, chỉ còn con SRS và con kim hoa thôi, mấy con cá vớ vỉn thì cho người ta rồi.

13. tungnhung

tungnhung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Duongnguyen: Anh kế hoạch lại cá hết vậy con Kim Hoa giống SRS thì anh cũng giải tán nốt à?Phí thế,nhìn con đấy hay hay.
    À mà em muốn hỏi 1 tí,liệu con Kim Hoa nhà em về sau có lột hết được chữ không anh???Nếu mà lột thì phải giữ môi trường nước thế nào???Em hình dung ra nếu con này mà lột hết chữ chắc sẽ ngon hơn 1 tí phải không ??

14. Duongnguyen

Thích đã nhận:
    60
    @tungnhung: theo anh thấy thì con kim hoa của em sẽ không bay hết chữ đâu, mà con này lên chữ cũng đẹp lắm mà

Cá anh hiện giờ chỉ còn con SRS và con kim hoa lai RS đó

15. bighead

bighead Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thì con này lai giữa giống kim hoa và kam fa rồi.Như vậy là cậu hên lắm đó vì theo tớ được biết thì hai giống đó khá là khỏe cậu nên cho nó ăn Azoo như con cá của nhà tớ , nếu không có chiền thì cho nó ăn Grand Sumo Red cũng tạm được nhưng dĩ nhiên sẽ không bằng Azoo

16. YETi

YETi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    cá của bạn tungnhung như vậy là đẹp lắm rùi, nếu k có chữ thì mình thấy nó giống RS đó.