Bác Bạch đề cho em hỏi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi carmen, 15/4/08.

1. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Em mới mua được 2 con chào mào (chim người ta mới đi bẫy về), đem về nhà nuôi được 4 ngày nay rồi mà em chỉ toàn thấy chúng ăn hoa quả thôi, mặc dù em có bỏ cả cám vào cho chúng. các bác có cách nào để chim ăn cám thì bày cho em với, nếu giờ em ko cho ăn hoa quả nữa mà chỉ bỏ cám cho chúng ăn thôi thì có được khổng? giờ em nên làm cách nào để thuần chim hả các bác?

2. ndquochuyitdn

ndquochuyitdn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    bắt ra nhét bột vào là ok liền đó bạn,còn không thì....

3. choethanlua

choethanlua Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn đừng cho hoa quả nữa chỉ để bột thôi ko cho ăn thêm gì để một thời gian chim đói sẽ tự ăn thôi
    mình cũng dùng cách đó chim ăn cám ngay ah
    Chúc thành công

4. sucave

sucave Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    các bạn làm vậy la` chết đấy.theo kinh nghiệm 10 năm choi chim cho thấy.tập cho cm ăn cám ko khó.mua chuối về trộn cám vào chung với chuối hoặc loại trái cây khác cũng dc.khoảng 1 tuần là xong ngay ấy mà:d

5. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Như bạn sucave nói thì đã ổn rồi đấy!

Xưa giờ việc thuần con chim CM dễ thôi, cứ bỏ chuối cho nó ăn, khi thấy nó mổ trên trái chuối rồi, thì cắt chuối ra bỏ lên bột khi ăn qua vài lần nó sẽ ăn bột. Để ý xem nó ăn bột chưa bằng cách xem phân nó đi ra có bột không.

Thuần chim CM dễ lắm thôi, mới thì sợ nó tung quá tróc đầu. Cho nên cách hay nhất vẫn là trùm hơn nửa áo lồng lại thời gian mở hé ra và rồi nếu nó không tung va đầu thì mở hết ra. Mới đầu để xa chỗ người qua lại rồi từ từ để gần lại chỗ người qua lại. Thời gian sẽ dạn thôi.

meomun thích bài này.
  6. tuong

tuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    chim chao mao bong

em mới mua 1 em chào mào bông,ở nha trang,em ko biết bỏ hình lên,ko biết trống hay mái nửa, em ở dak lak anh nào ở dak lak lên nhà em coi giúp em với, em đổi con đế n72 của em,em ở đường nguyển chí thanh sđt 0935473734 anh nào giúp em với:crying: