bác cỏ dại xin chỉ giáo giùm hồ em

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi titan, 18/12/05.

1. titan

titan New Member

Thích đã nhận:
    1
    bác cỏ dại xin chỉ giáo giùm hồ em với. hồ em 600x400 nhỏ quá ko biết sắp xếp ra sao? em dùng 2kg phân nhật, 1 hộp dbo, 5 kg phân trung quốc , mà sao nó moc lèo tèo quá, bác chỉ cách chụp hình sao cho đẹp với, có cần mở flash ko bác. em có dùng bình co2, ánh sang 2bóng jebo 6tất

2. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,207
    Codai xin thân chào bạn titan.
    Cách dùng nhiều loại phân bón pha trộn như bạn codai chưa bao giờ thử qua . Nhìn bể của bạn codai e rằng môi trường sống của bể đối với cây hình như không được tốt cho lắm. Đúng là bể của bạn có bổ xung CO2 vì codai thấy cái van của bình CO2 đang ló đầu ra chào codai ở phía tay trái của ảnh thì phải:laughing: . Cường độ ánh sáng cho bể bạn như vậy là vừa đủ . Bạn có thể cho codai biết . những cây trong bể bạn đã trồng vào lâu chưa ? Thường thì codai chụp bể thủy sinh ít khi để flash.
    Dưới đây là những hình của một bể 60;30;30 của codai từ khi mới setup đến trưa nay. Hy vọng có thể giúp bạn tham khảo trong việc sắp xếp cây trong bể . Thân

Bể hiện nay . Đám cây phía tay phải codai đã tặng cho một người bạn hết nửa bụi nên thay vào bằng bụi Thanh hồ Điệp ( Green rotalla macranda)