bác CONGVINH ơiiii !!!!!!

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi loc1991, 28/6/07.

1. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chào bác Congvinh cũng như các anh em trên room, em đã thấy bác ép cá thành công rất nhiều:applause: nên hôm nay em có vài câu hỏi rất mong bác giúp.:D em có một cặp cá đã cho ép hai lần nhưng ko thành công là vì lần nào em cho cá trống vào tụi nó cũng cắn nhau mặt dù đã cho kè 4 ngày liền nhưng nghe các bạn trên fourm nói là tụi nó chỉ cắn yêu kô sao đâu nhưng em kô biết thế nào là cắn yêu và thế nào là thật?..Và lúc gỡ miếng kiếng ra có phải là tụi nó cắn nhau trước rồi mới đi cặp phải kô bác..:D

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cặp trống mái của bác mấy ngón rồi nếu còn nhỏ ko cho ép đẻ đc đâu dù là thử nhiều lần!!!!

3. loc1991

Thích đã nhận:
    4
    con trống của em đươc hơn 7 tháng anh ạ..........hihihihi

4. tuongmanh

tuongmanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Chờ khi nào cá mái có biểu hiện sắp đẻ như dọn ổ (dùng mồm tha đá), thò kim ra ngoài hãy cho cá trống vào nhé

5. loc1991

Thích đã nhận:
    4
    vậy là tụi nó có cắn nhau ko hả bác??????????.............................50

6. loc1991

Thích đã nhận:
    4
    huhuhu sao ko ai trả lời câu hỏi này cho mình (Và lúc gỡ miếng kiếng ra có phải là tụi nó cắn nhau trước rồi mới đi cặp phải kô và bao lâu).THANK's

7. HIEULAHAN

HIEULAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Mình ép cá ba lần rồi lần nào củng thành công . Cá của mình bỏ kiếng ra là nó ve vãn ngay chớ mà thấy cắn lộn là mình lại tách ra .Có thể làm như vậy là thành công đấy .Nhớ chọn cá trống già một tí một năm trở lên là tốt nhất.Còn muốn tốt hơn thì cá trống hai năm trở lên là tuyệt cú mèo.

8. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Xin lỗi bạn vì mấy bữa nay về quê không online. Trả lời câu hỏi của bạn mình có mấy ý thế này:
    1/- Cá trống khoảng 7 tháng tuổi chưa ép được đâu;
    2/- Cho kè kiếng đến khi vòi sinh dục của cá mái lòi dài ra như 1 cái ống màu hồng, cá thường xuyên có biểu hiện lắc mình, màu bắt đàu sậm đen và liên tục dọn ổ rồi cà bụng xuống thành hồ khi đó hãy thả cá trống vào;
    3/- Không phải con trống nào cũng có thể cho ép được, nếu như khi cá mái có đủ các dấu hiệu trên hoặc khi đã rớt trứng mà cá trống vẫn cắn thì coi như không sài được, bạn nên chọn con trống khác.
    4/- Đôi khi do con mái quá hung hăng nên chủ động tấn công con trống trước thì bạn nên can thiệp ngay bằng cách dùng vợt can chúng ra.
    5/- Không có chuyện cắn yêu trong trường hợp này, Một khi đã cắn nhau hậu quả có thể khó lường.
    Một vài ý kiến chia sẻ với bạn. Chúc bạn thành công.

9. loc1991

Thích đã nhận:
    4
    cảm ơn bác congvinh nhiều.hihihiihihihihihihiiiiiiiiiii...