Bạc liêu vô

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi hikaruvn2004, 28/10/07.

1. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    có bác nào nuôi cá cảnh nhà ở bạc liêu không vô trao đổi kinh nghiệm đi, trên diễn đàng toàn thấy thành phố HCm và hà nội, Bạc liêu mỉnh cũng lên thành phố rồi, vậy có ai nuôi cá vô báo danh nha

2. purple_forest

purple_forest Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chà,mình từng là dân BL nè, bây giờ chuyển lên TP sống roài,Bạc Liêu mình phong trào cá cảnh vẫn chưa phát triển lắm, mong lần sau về nó sẽ phát triển hơn....Thân gặp được người đồng hương trên diễn đàn này

3. hikaruvn2004

Thích đã nhận:
    1
    cuối cùng cũng có 1 người từng ở bạc liêu. Cá cảnh ở bạc liêu chán lắm ko đủ cá như ở thành phố bác ơi, muốn mua 1 con cá vừa ý kiếm đỏ con mắt chẳng thấy.
    pác lên trên ấy chắc dễ nuôi hơn dươi nay ha.

Minh ko ở ngay thị xã bạc liêu nên nuôi cá càng khó hơn chán wá pác ơi

4. purple_forest

Thích đã nhận:
    1
    Đùng roài, lên đây điều kiện nuôi cá thuận lợi hơn ở dưới, cả về dụng cụ nuôi cá lẫn giống cá, ở dưới giá hồ lẫn dụng cụ mắc quá, bác lại còn không ở ngay thị xã thì lại khó hơn nữa,mình hồi đóa cũng nuôi nhìu lắm:cá dĩa, la hán, rồng, tùm lum hết.....có gì hè mình về mong có thể có 1 buổi off để giao lưu bạn nhé

5. hikaruvn2004

Thích đã nhận:
    1
    trước đây minh cũng nưoi cá dĩa, chép , tàu ,...... tùm lum hết nhớ nhưng ko có cá nào gọi là đẹp, do dưới mình ko có bán nhiều mà ngoại Ô thì càng hic hic nên đie hoài, giờ định wa nuôi la hán,
    khi nào pác mình về thì nhớ báo nha, minh giao lưu chtú chút.

6. purple_forest

Thích đã nhận:
    1
    Mình hồi đóa thì cóa hay lên xuống TP nên mình toàn đem cá ở trên đây về, cá vừa đẹp vừa đỡ xót túi, cá còn khỏe hơn cá ở dưới nữa....Mong sớm sẽ có ngày gặp mặt

7. hikaruvn2004

Thích đã nhận:
    1
    à bạn hiện đang làm jì trên đóa vậy?( tò mò chút hì hì). Minh thì Ko có diệp lên TP nên muốn mua cá cũng khó toàn mua dưới này. Hôm trước mới mua mấy con 3 đuôi về ai dè cá bệnh trùng ký sinh làm lây c3 hồ chạy mấy ngay nay mới hết xem đie cả đàn.( còn hên ). lân sau mua phải xem cho kỹ.

giờ bạn con lên xuống TP với BL ko? Nếu còn cho minh gửi mua vài con cá

8. phuongtho

phuongtho New Member

Thích đã nhận:
    0
    mừng quá hôm nay mình biết được một bạn ở bac liêu.
    chào bạn! mình xin tự giới thiệu mình là phương, là giáo viên THCS( toán tin) mình ở tại huyện giá rai. rất thích chơi thủy sinh, bạn nào ở bạc liêu thì kết bạn và chia sẽ với mình nhé.

9. phuongtho

phuongtho New Member

Thích đã nhận:
    0
    sao không ai trả lời hết vậy? các bạn ơi..ơi..ơi....đâu hết rồi.

10. Naioneone

Naioneone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    BL của bạn nước nuoi cá không hợp vì năm nay tỉnh bạn bị nước mặn xâm nhâp cây nước bị nhiễm phèn ,nước phongten thì cũng có nuoi ca lâu mau gì cũng chết thôi tui ở sóc trăng nè bạn nhưng tui cũng xuống BL bạn để kiểm tra nguồn nước ở đó kết luận nước ở mọi nươi đều nhiễm phèn rùi

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:46 PM ----------

tui sóc trăng nè bạn,rảnh rỗi hãy len TP sóc trăng chơi cá đẹp nhiều lắm nhưng có dịp chủ ca mới về,