Bác nào biết bệnh gì chỉ giùm với.

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi dong_pham, 30/3/12.

1. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    tình hình là thế này:con mồi 5 tuổi lồng của em nó bị làm sao ấy.không kêu hơn một tuần nay rồi.sáp bổi vẩn gù nhưng được vài hơi là xù lông như quả banh đi tới đi lui ,màu mắt vẩn có lửa,nhưng phân chim rất nhỏ có ít màu trắng.mình cho anh bạn mượng 2 ngày nói về bẩy một con vừa bay vừa gù .khi trả nó không gáy nửa mà có biểu hiện như trên các bác giúp em với.hồ sơ em nó:rất nhẹm sào treo lên gáy liền không kịp tìm chổ trốn.té xe,rớt lồng xuống nước treo lên vẩn gáy.các bác giúp em với.còn nửa em nó rất thích ăn mè đen nhưng một tuần nay em nó vẩn chưa ăn hết một cóng,thường ngày chỉ 3 ngày là hết sạch.

2. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Theo ý kiến em thì có thể hôm rồi anh cho bạn mượn, nó đụng con bổi quá dữ nên còn sợ không dám gáy. Anh Đông theo dõi tiếp thêm hai ba ngày tới coi tình trạng và phân của nó có đỡ không. Nếu vẫn tiếp tục và xấu hơn thì có thể nó sẽ bể đấy.

Lưu ý : Anh đừng cho sáp chim nữa nhé !

Thân,

3. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    hình em nó đây
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    vừa rồi mình cho chim rừng đá em nó gần 2h ở đồng soài em nó không si nhê gì.mình úp đất cho bổi đá thử độ lì của em nó,em nó vẩn chơi tới cùng,con bổi đá một hồi nằm phơi nắng tại chổ bổi đứng dậy em nó gù kéo bổi lại tiếp, bổi lại bu đá em nó vẩn gù bình thường đứa bạn đi chung không chịu nổi ra đuổi giăng giò bắt.

4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chú này gáy giọng đồng hả bác, ẻm rất đằm chim, bác cho thêm thông tin nhe..cho em mở mang hehe

dong_pham thích bài này.
  5. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    mình không biết phân biệt giọng bác thông cảm,bác tự thẩm âm giùm nhé[video]http://s1218.photobucket.com/albums/dd410/vandong04111976/?action=view&current=MVI_2745.mp4[/video]

Last edited: 30/3/12
    PHIOMON thích bài này.
  6. nhanvt

nhanvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    i
    Hỏi anh bạn của bạn biểu hiện của em nó trong 2 ngày và diễn biến với em bổi vừa bay vừa gù là biết liền chứ gì...Mong thông tin thêm từ ban !

dong_pham, hoctro_mechim and hiepvt like this.
  7. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    hồi tối mình hỏi anh bạn mình rồi,anh ấy bảo tao núp ở chuồng cu tần 7 xem hết nửa ngày mà nó không vào đá không lại gần,con khác bay lại gần thì nó bay tới đá đuổi đi.nó vừa bay vừa gù thích lắm.chiều 4h tao lên nó vẩn quanh quẩn ở ngoài,mồi mày vẩn thúc nhưng hơi nhỏ hơn hồi sáng,bạn tao gọi đi nhậu tao để đó đi nhậu rồi quên luôn.trời????????????????????????.sáng tao tỉnh dậy thấy con chim ở ngoài gáy gù inh ỏi chim mày không kêu gì hết,mày nuôi kiểu gì mà nó chơi được có một ngày vậy?tới chiều tao vẩn không thấy nó gáy nửa,chán tao xách trả.(do mình bận việc nên không chú ý em nó,mới phát hiện 3 ngày nay)mình hỏi trên nóc nhà có chuột hay mèo gì không?ảnh bảo chuột thì không biết,mèo thì không có,à mà hình như có HAI CON CHIM LỢN THÌ PHẢI.trời??????????????.ngậm nguồi vậy là mình còn mai mắng lắm rồi.anh bạn mình chơi chim khách mới tập tành bẩy.

8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    bác này gan nhỉ đưa tay sửa ống nước vào nhà sửa điện có mà giật té khói, đi bẩy cu mà không bít giá trị cu mồi cho mượn là trao trứng cho ác=))=))

dong_pham thích bài này.
  9. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    báo cáo các bác đã bắt được em vừa bay vừa gù rồi.mình đưa anh bạn con khác treo lên em nó đấu hơn nửa tiếng thì nhảy.anh bạn không biết gở ra khỏi lưới em nó be bét hẹn tuần sau giởi hình lên nhé.củng nói thêm mình đả trả thù được một trong 2 con chim heo rồi.mình dùng con chuột đập nó chết cột vào lồng bẩy treo lên sáng ra em nó nằm cứng đơ trong lưới.nhình mặt em nó mình thấy run run,cái mặt nó ghê ghê may mà nó chết rồi .

10. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    chưa biết chính xác thủ phạm là ai mà sao giết kon chim heo rùi, giống này chỉ thĩ chuột thui mà. giết nó chuột vô phá chim cũng vậy

PHIOMON, cuphuquoc and dong_pham like this.
  11. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Bác ơi up e vừa bay vừa gù lên cho e xem với nhé, bé tời giờ nghe về nó nhiều, mà chưa được thấy hình thù cụ thể ra sao, k biết khác con khác nhiều ko