bác nào biết chỗ chỉ em với Hn city

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi quangbup, 21/7/08.

1. quangbup

quangbup Active Member

Thích đã nhận:
    0
    có bác nào biét chỗ nào mua lồng chim chỉ cho em với cả cóng nữa , vào diễn đàn thấy các anh các chi nuôi mê quá kiểu này đi kiếm con khuyên về nuôi mới đc mong các bác giúp đỡ , mem mới mà bác nào biết chỗ nào có cóng , lồng thì chỉ cho em với, mà h mà mua khuyên thì mua ở đâu nhỉ . thank các bác đã quan tâm rất mong đc sự giúp đỡ của các bác trên diễn đàn :blushing:

2. KHUYEN VANG

KHUYEN VANG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    Chào bác quangbup ở HN thì thiếu gì cửa hàng bán lồng,coóng và chim khuyên ở HN phong trào nuôi khuyên mạnh lắm. Bác thử lên cửa hàng Minh Mai trên chợ Hàng Da ấy ở cửa hàng này nhiều lồng và khuyên đẹp lắm. Chúc bác mau tìm được em khuyên và cái lồng như ý!

3. huygiadj

huygiadj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    bạn lên lý nam đế đầu ngã ba phan đình phùng có hàng chuyên bán lồng, tiền nào lồng ấy chỗ này nói ai cũng biết ,nói chung giá cả rất phải chăng

4. quangbup

quangbup Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn bác em ở HN nhưng cũng mới học chơi chim khuyên thui :blushing: hơn nữa tìm đc diễn đàn này em thấy mê hơn và quyết định cố gắng làm một đôi về nuôi
    chỗ chợ hàng da dồ gì cũng max có bác nào biết chỗ nào re rẻ thì chỉ em với sinh viên mà :D ( muốn mua lồng và cóng cho chim ăn )
    thank các bác rất nhìu có bác nào biết chỗ nào thì chỉ cho em với nhá

5. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Bạn đi mua ở chợ Hàng Da toàn hàng hiệu nên max là phải rồi.Bạn lên dg Hoàng Hoa Thám là có nhiều lắm,có cả chim luôn (nhất là những ngày phiên chợ mùng 4,9,14,19,24,29 âm lịch hàng tháng) họ bầy đầy lồng ở vỉa hè,giá cả thì phải chăng có mấy chục nghìn một cái lồng khuyên nhìn cũng dc,còn cóng thì chơi cóng nhựa cho rẻ 2 nghìn/ cái,còn cầu thì về kiếm một cành cây nho nhỏ là dc.Chúc bạn sớm tìm dc lồng và chim ưng ý.Thân chào!!!

6. quangbup

quangbup Active Member

Thích đã nhận:
    0
    thank bác rất nhiều có vẻ bác cũng hay đi lên HHT mua chim ah hôm nào đi có gì cho em đi ké với nhá em mới bập bõm nuôi nên có gì các bác giúp đỡ em với. nếu lúc nào đi thì bác sms cho em với nhé anh em giao lưu 0989949493

7. hoa lan

hoa lan Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Ờ Hà Nội có chỗ nào bán băng đĩa ghi âm này không nhỉ

8. LongApa

LongApa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bạn lên trên mạng search file chim hót với từ khóa Singing bird rồi down về cho chim nghe nhé. Nhiều lắm.

9. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Bạn đến cửa hàng chim số 354 Hoàng Hoa Thám là có nhiều loại CD tiếng chim hót các loài.

10. quangbup

quangbup Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác có biét chỗ nào bán cám đậu xanh ko chỉ cho em với . Em bận ko có tgian làm cám cho chim . bác biết chỗ nào cám tốt thì chỉ cho em với nhé ( cám đậu xanh cho khuyên ) Thank bác trc

11. Fly Dragon

Thích đã nhận:
    38
    Bạn ra số 20 phố Ngõ Gạch nhà anh Thắng. Anh này ko phải là dân buôn bán cám chim, mà là cao thủ về chim, thú và cá cảnh các loại (nhất là Khuyên) nói đến anh Thắng ở Ngõ Gạch là nhiều người chơi biết,các cuộc thi trước anh ấy cũng là thành viên trong ban giám khảo.Cám của anh làm để nuôi chim thôi chứ ko phải bán,nhưng nếu mình có nhu cầu thì anh ấy để cho,trước khi chuyển sang cám Strongboy mình cũng mua cám của anh ấy và phải công nhận là tốt chim rất đẹp và khỏe,đợt này mình tính bỏ Strongboy quay lại cám đậu.Nhà anh ấy bán cafe nên rất tiện bạn ra ngồi uống ngắm dàn chim của anh ấy và hỏi thêm về kinh nghiệm chơi là anh ấy chia sẻ ngay, mình cũng hay ra đấy ngồi để hỏi đủ thứ vì mình nuôi cả chim,chó và cá nữa hoặc khi nào có con chim mới mua đi qua nhờ đánh giá hộ,lĩnh vực nào mình thấy cũng biết tuốt.:laughing:=))

12. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    vâng em thấy nhiều anh em cũng nói là cám của anh thắng ngõ gạch rất tốt.còn không bạn có thể ra 281 kim ngưu cửa hàng anh chiến trước ở chợ mơ chuyển xuống.ở đó cái gid cũng có: chim, cám, lồng có tuốt,đầy đủ chủng loại bình dân,cao cấp

13. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    cho e hỏi giá bình dân nhất của 1 cái lồng khuyên là bao nhiu ạ ?

14. quangbup

quangbup Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tùy từng loại lồng hôm nọ em mới mua đc cái lồng bằng trúc 80k loại cao còn loại nhỏ hơn bằng tre có tầm 35>40k thôi mua trên đường hoành hoa thám vào các ngày có phiên chợ ấy bác có lấy số của người bán lồng cần thì gọi chị này bán lồng đúng giá ko nói thách nên em xin số luôn ^^ 01689344352 chúc bác mua đc cái lồng như ý muốn

15. quangbup

quangbup Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng mê chim khuyên lắm mới tập nuôi nên vẫn còn nhiều cái cần học hỏi . bác có thể cho em số dtdd đc ko lúc nào rảnh anh em mình giao lưu cafe trên nhà anh Thắng ^^ số em 0989949493 em là Quang