Bác nào biết xin chỉ giùm

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi toiyeucadia, 5/6/06.

1. toiyeucadia

toiyeucadia Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác nào biết máy ozon sử dụng thế nào xin chỉ giúp tớ với, tớ nghe nói chạy vòi khí trực tiếp vào hồ có được ko ,diệt khuẩn = ozon có tốt ko , cho tớ biết giá cả và địa chỉ luôn ....Cám ơn:) :)

2. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Có nhiều vấn đề về ozon đang tranh luận trong mục hỏi đáp kinh nghiệm và mục cá dĩa, mong chịu khó dọc lại.

3. toiyeucadia

Thích đã nhận:
    2
    ~X( ~X( Bác Lamvn ơi mình tìm cả buổi trùi mà k có mình đang rất cần ozon để sử lí nước , cá của mình đang chờ lamvn giúp đỡ:applause: :applause:

4. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
  5. akinam

akinam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @toiyeucadia : cực kì đơn giản thôi mà, dùng máy ozol sục vào hồ ngày không quá 2 lần, mỗi lần 15 phút (thường chỉ dùng khi ngâm làm sạch nước hồ mới và khi cá bị bệnh thôi),
    máy ozol loại nhỏ cớ 300 k là rẻ nhất, loại 2 vòi thì 400k, hoặc 500k

6. toiyeucadia

Thích đã nhận:
    2
    Nhưng cho tớ hỏi ozon có cho trực tiếp vào hồ đang có cá được ko, cho tớ biết địa chỉ luôn nhe

7. akinam

akinam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể dùng máy thổi ozone trực tiếp vào hồ có cá, nhưng phải biết rõ mục đích sử dụng để dùng cho đúng cách.
    Vd : khi sục ozone để làm sạch nước, khử trùng thì dùng 1 ngày 1 lần 1, không nên dùng hơn vì lúc đó khí ozone sẽ tiêu diệt luôn cả những vi khuẩn có ích trong hồ. Khi chữa bệnh đốm trắng thì sục ngày 2 lần, chữa bệnh ghẻ Velvet thì dùng ngày 3 lần ... (lưu í là mỗi lần sục khí chỉ 15 phút). Khi sử dụng bạn có thể áp dụng từ từ cho an toàn như mỗi lần chỉ 10 phút, sau đó tăng lên ...
    Địa chỉ mua máy : 219/87 Trần Văn Đang - Phường 11 - Quận 3 - TP HCM
    Điện thoại : 08-9318176 ; 0908.163.886