bác nào biết???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi conlahanto, 26/5/08.

1. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    có bác nào biết máy sưởi bao nhiêu 1 cái ko ,và khi dùng máy sưởi có phải mua cây nhiệt độ ko?hay ko cần mua máy sưởi ,cứ dùng nước với nhiệt độ trong phòng là tốt rùi.?cám ơn các bác

2. kunkun

kunkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cây sưởi loại thường có 35k thì phải bạn mua luôn cây nhiệt độ đặt trong hồ đó

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cây sưởi giá 35 ngàn/cây và bạn chỉ xử dụng khi nhiệt độ trong phòng bạn cảm thấy lạnh như trời mưa kéo dài nhiều ngày, hoặc là mùa đông hay là cá bệnh mà thôi,bạn không cần phải mua nhiệt kế làm chi cho tốn vì cây sưởi có nút chỉnh mức nhiệt độ cần thiết và sẽ tự động tắt khi đã tới mức đó

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nuôi cá xứ lạnh quả nhiên mệt thật. Tốn điện nhiều quá. Bạn nên mua 1 cây sưởi loại tốt để không hư và khỏi sợ bị giật.

5. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cám ơn các bác nhiều nha.để em ra tiệm là 1 cái và ko sợ bị người ta chém ,hihihi

6. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dụng cụ nâng nhiệt bạn àh,có nhiều loại.Tùy vào công suất và chất lượng của sản phẩm.rẻ thì cũng phải 35k đến 75k,xịn thì chơi cây Taiwan 800k.

7. singingsong

singingsong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tùy theo loại từ rẽ đến mắc theo mình thì xài cấy 35k dc rùi hiệu quả cũng tốt có cái là khi chỉnh 29 độ thì nó lên 30 độ mà thui :))(nên kèm theo một cây nhiệt kế để có thể theo dỏi nhiệt độ trong hồ(chỉ xài khi đến mùa lạnh khi nhiệt độ trong hồ giảm nhìu luôn giữ nhiệt độ cho cá là từ 29>31 dộ là oke)xài cấy sưỡi này rất tốn điện :(

8. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    Dùng cây sưởi hay còn gọi là Dụng cụ nâng nhiệt đương nhiên là tốn điện rồi,nên lưu ý rằng bộ phận Rơ-le tự ngắt rất kô đảm bảo toàn và ít chính xác...vì đôi khi nhiệt độ lên cao nhưng Rơ-le kô ngắt hoặc Rơ-le bị hỏng>>>dễ "luộc" cá lắm àh.

9. trangbungbu

trangbungbu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn thử mua cây sưởi cũa Eihem mà dùng xem , đảm bảo không hề luộc cá luôn , mỗi tội là giá đắt quá

10. tinhyeuthetham1

Thích đã nhận:
    0
    Thanks bạn,trước giờ tớ vẫn quen dùng cây Nâng nhiệt của Taiwan thôi,công suất 550w,nâng nhanh,an toàn cách điện,dây dài,bền.Giá 650k