Bác Nào Chỉ Cách Chữa Họa Mi Bị Sưng Chân

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi hair_design_pro, 18/7/08.

1. hair_design_pro

hair_design_pro Member

Thích đã nhận:
    17
    Họa Mi nha em bị sưng 1 bên chân khoảng 2 tuần rồi mà không thấy khỏi gì cả . em 1 bên chân của nó sưng to lắm chỉ sợ nó bị tật thi nguy quá . bác nào có cách nào không dạy cho em với

KtsBim thích bài này.
  2. thandieu16

thandieu16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    chào bạn mình có một cách đơn giản mà hiệu quả lắm
    chân của con chim bạn mình nghĩ bạn nên bắt ra cầm ỏ tay chuẩn bị thêm một ít dầu nóng sau đó bạn bôi vào vết sưng koảng vài lần như vậy là ok chúc bạn thành công

KtsBim thích bài này.
  3. huymobile

huymobile Member

Thích đã nhận:
    2
    nhưng vết sưng đấy là tự nhiên hay do muỗi đốt bác mình đang có 1 em họa mi lúc đầu sưng mình đầu móng cái giờ lại bị cả bàn nên dùng thuốc gì bôi cho em nó bác em nó mới bị 3-4 hôm nay mình cho tắm nước muối thường xuyên mà không hết mong cao thủ cho cách chữa nhanh dứt điểm thank.

4. Cu Au

Cu Au Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    con mi của mình cũng vậy K biết làm cách nào Phải 50 kí tự khổ ghê

5. machngochuy

machngochuy Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn nên bắt chim ra để kiểm tra vết thương sau đó mới có phương pháp điều trị hợp lý, cách bắt chim hay nhất tránh làm hoảng loạn là thả chim vào mùng sau đó hạ mùng bắt chim. Thông thường có 2 trường hợp xảy ra.
    1. Vết thương sưng tấy đỏ: ra tiệm thuốc tây mua giảm đau và kháng viêm của người sử dụng liều 1/4 viên cho mỗi loại trộn với cám cho ăn kết hơp với bớp dầu ngày 2 lần (lưu ý tính toán lượng cám để chim chì ăn trong ngày).
    2. Vết thương sưng tấy mưng mủ: áp dụng cách trên tuy nhiên không sử dụng dầu, dùng kim lễ hết mủ vệ sinh vết thương và sứt thuốc sát trùng, rửa vết thương và bôi thuốc cũng ngày 2 lần.
    Xin lỗi tên của 2 loại thuốc tôi quên mất do chim tôi bị đã lâu, tuy nhiên các Anh Em có thể hỏi các sư kê chơi gà cựa hoặc nhờ họ mua giùm.
    Trong thời gian điều trị hạn chế chim vận động. Chúc các bạn thành công

KtsBim thích bài này.