bác nào có thể hướng dẫn toàn tập cho em vê Họa Mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi congtudon, 4/9/12.

1. congtudon

congtudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    bác nào có kinh nghiệm có thể hướng dẫn em toàn tập về cách chọn HM và hình minh họa luôn dc ko, có nhiều bài về chọn HM mà mình đọc thấy nó mông lung sao sao ấy :D

mavanz and cuongquephong like this.
  2. hoami_bacgiang

hoami_bacgiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    188
    đọc không thôi thì chả mông lung ...... :( Người ta có câu "học đi đôi với hành", bạn phải vừa đọc rồi vừa nuôi, vừa nghiên cứu rồi khúc mắc ở chỗ nào thì hỏi anh em trên diễn đàn. Chứ đợi ai đó tổng hợp cho bạn hả??? bạn cứ chờ đến mùa quýt nhé >_<

3. congtudon

congtudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    vừa nuôi vừa học vừa xin a e chia sẻ toàn tập , mình mới chơi HM nên mông lung quá :D

Tran Quy Vinh and mavanz like this.
  4. huyduclc

huyduclc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    683
    Đọc, thực hành, bạn vừa nuôi vừa rút kinh nghiệm, sau vài năm sẽ khá lên nhiều, nếu có người cầm tay chỉ việc thì chỉ 6 tháng đến 1 năm là khác ngay
    Giờ ai rảnh rỗi ngồi viết tuốt tuồn tuột cho bạn được, bạn cần đọc các bài viết. Nếu chưa nuôi bao giờ thì bắt đầu từ bài chọn họa mi, chăm sóc họa mi, mùa này thì đọc bài chăm sóc họa mi mùa thay lông, sau đó đọc các bài khác. Các bài đó đã rất chi tiết và tận tình rồi, còn tùy vào khả năng của mỗi người mà cảm nhận và lĩnh hội được bao nhiêu thôi, qua quá trình học tập, nuôi thì tin rằng đến con chim thứ 3, thứ 4 là bạn đã có kiến thức cơ bản có thể chăm sóc tốt con chim rồi. Không ai đẻ ra đã tài năng đâu bạn, muốn có tay nghề tốt cần không ngừng học tập, tiến bộ

Thân

5. Noucamp

Noucamp Member

Thích đã nhận:
    0
    Ok. Mình cũng like chim hot. Họa mi khó thuần hơn khướu nhỉ. nuoi cả nam troi mà vẫn nhát