bác nào ở đà nẵng giúp mình với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi dl_dn, 21/4/07.

1. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho hỏi ở đà nẵng mua thuốc chữa sình bụng,khó tiêu cho cá ở đâu vậy,cá mình chỉ là cá bột thôi mình nên dùng loại thuốc gì và sử dụng như thế nào.các bác giúp mình với.thanks

2. kinbu3487

kinbu3487 New Member

Thích đã nhận:
    0
    em thấy bác cứ hỏi mấy thuốc cho người cũng được đó!! đổ thẳng vào nươc hồ rùi khuấy đều!! cá sẽ tự động hấp thu thui!!

3. rock

rock Member

Thích đã nhận:
    0
    bác mua thuốc metro cho nó dùng thử.nhưng cẩn thận,liều lượng ít thôi.Bác khuấy vào hồ,không thay nước,không lọc nước,không cho ăn,chỉ sục khí trong 3 ngày.nhưng nhớ hỏi cẩn thận liều lượng.
    Mong cá bác mau làng bệnh

4. nfone

nfone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác đến 46 hay 48 lê lợi, hình như có thuốc sình bụng của thái chuyên dành cho cá La hán.

5. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới mua loại "biolactin 4D" 5gr giá 5k kô biết bác nào đã dùng loại này,nó có tốt kô và cá có mau hết bệnh kô.thanks các bác

6. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    Trước tiên bác ngưng cho ăn --> thay 1/2 nước trong hồ --> cho vào 1 viên chữa khó tiêu ở người (loại màu trắng); tùy theo kích thước bể (tôi dùng 1 viên cho bể 50x40x50)-->ngồi đợi#:-S

7. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình xin nói thêm cá của mình chỉ là cá bột dài khoang 3cm mình chỉ cho ăn bột TOP.triệu chứng của nó là lúc nào cũng có 1 sợi nhỏ như sợi chỉ màu trắng và cá rất mệt.những con bị chết thì con nào bụng cũng bự cả.cho mình hỏi như vậy có phải bị khó tiêu hay sình ruột kô?sử dụng thuốc gì là hợp lý nhất.mình chưa từng cho ăn đồ tươi

8. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    Đó là chứng khó tiêu đó, bác cứ làm như cách trên (tôi đã thử). Cá 3cm bác cho ăn đồ tươi được rồi, loại tép nhỏ í.