Bác PHIOMON xem chú bổi này có cần tốn lúa không bác?

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dong_pham, 18/5/12.

1. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    bac PHIOMON xem chú bổi này có cần tốn lúa không bác.
    cảm ơn bác trước.cho em hỏi luôn cái mỏ kiểu đó có cái gì gì không.

2. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    tôi chả biết hay dở thế nào, nhưng nhìn cái mắt thì kết quá , mắt đỏ khó kiếm nha, hơi bị được đó

3. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    coi bộ em phải về mài đao cho bén mới dc keke con này tiếng đồng, cườm thjổ, mỏ thổ, qui đồng chân đồng..con này mà có đầu thổ qui thổ chân thổ tím rịm thì phê..đồng mà đen thì chơi chứng đồng mà hồng thì chơi hiền đồng mà vàng thì chơi tốt, mà con này lại hơi đen vậy qua cái nhìn của em thì em nó quá nhiều khuyết điểm nếu nó chính tay bác bắt nó bác bít thì ráng mà nuôi còn không thì keke cho bác một đao nè...
    ý wen cái mỏ đó em gọi là mỏ búp đa nếu nó ngắn thì kèm lèo còn dài mà bự thì keke

Last edited: 18/5/12
    hcongthuc, camnampvt, Huy_TM and 4 others like this.
  4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Cụ phi không nhìn kỹ đó thôi,con đồng mà ở nguyên cái " lồng thổ " thía kia thì nó kèm dặm ắc phết nhể...cái lồng đỏ sao gọi là lồng thổ đựoc, phải gọi là màu đồng bọc đô ấy chứ he he. túm lại bổi đồng ở lồng thổ thì quá víp roài, con này chứng chim pà thím, nó hay lưng tứng phá đêm p loi choi lồng đòi ra... mỏ thì kèm ác nhưng màu lông đỏ đi với chân đỏ thì ở lồng thổ nó cũng thổ hết bộ cưònm ha 1 há, chỉ có cụ phi ngồi trong cái lồng thổ thì bài bản mới văng ra vèo vèo ấy chứ nị.

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:15 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:11 PM ----------

túm lại 1 điều là chú này ở ngoài bài bản, phóng rứoc làm thấy mê, tiếng thúc gằn, nhưng vô lồng nó hội đủ những cái xấu của một con đồng pha là : mình ngắn, ngực lép, chân ứot, màu lông hung đỏ, + cái mắt làm cho con chim nó bưóng, hứng nó chơi ko hứng nó chòi lồng cho mà thấy cảnh. chỉ tiếc nó chòi quá làm hư cái lồng thổ phí của dời...

5. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    cảm ơn hai bác trả lời nhưng hai bác nói em đọc đi đọc lại hoài mà không hiểu ý hai bác.em thì không phân biệt được giọng đồng,thổ.nhưng em này thì mới chớm nổi,gáy suốt ngày,nó gáy rất buồn ngủ chầm chậm mà to,khi có chim trời bay qua thì em nó trở giọng liên tục,nghe nó thúc như nó gù nghe nó gù như nó thúc, gù sáp lá cà thì khỏi chê,sáp lồng em nó gù cù cù cù cù cù cù rồi nhảy lên cầu gục gặt mấy cái rồi nhảy xuống làm i chan sạc đầu,cứ thế đả 8 con mồi gọi là gù dử ở chổ em điều đứt hơi với nó rùi.vừa rồi cưng nó quá đem lên q1 thì em nó không thèm gáy gù gì hết,đả hơn 1 tháng rồi không thèm gáy một tiến.mầy lỳ hả tao còn lỳ hơn mày treo hoài chừng nào gáy thì thôi.em nó sinh ra và lớn lên ở đảo phú quốc.

6. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    khi có chim trời bay qua thì em nó trở giọng liên tục,nghe nó thúc như nó gù nghe nó gù như nó thúc, gù sáp lá cà thì khỏi chê,sáp lồng em nó gù cù cù cù cù cù cù rồi nhảy lên cầu gục gặt mấy cái rồi nhảy xuống làm i chan sạc đầu,cứ thế đả 8 con mồi gọi là gù dử ở chổ em điều đứt hơi với nó rùi.

Kính bác đong_pham. em ko biết 8con mồi ở chỗ bác thế nào mà để con ngực lép này gù bứt thì em cũng phục nó quá... chắ tại trở gió nên cu mồi không sung hay sao ấy chứ... nếu có dịp em cũng muốn cho con mồi cùi bắp của em thử gù với nó xem sao... hiiiiiiiiii

junsochun, hcongthuc, Thu HY and 4 others like this.
  7. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    ôi bác nói ngực lép mới thấy,do góc máy chụp hay sau ấy chứ em thấy nó không lép ngực đâu.về chụp lại cái ngực hầu lại bác.

8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    thanks bác dong_pham một lần nữa em về mài lại đao hichic chém ngay tảng đá cội

9. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Bác phọc môn ơi theo em thì bác cứ về mai dao chém tiếp - Gặp đá cội chém vô bật ra lỡ có mẻ lưỡi thì sau ta ... Đâm lun . Bác dong pham cũng không nói chi đâu -

10. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    Đã nuôi dù chỉ một ngày cũng tốn lúa mà là ít hay nhiều thôi hi hi hi. Con này chỉ bắt chim nhanh thì được chứ lâu thì đầu hàng. Con này phóng và dậm nhiều nếu đi bẫy thì bác nên chọn cành to và chắc mà treo kẻo rơi lồng.

11. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    màu mắt đỏ quá ....có nội lực...thích....!..con này đi đánh thì lội lồng là cái chắc ...nhưng vẫn bắt chim đc...!chém cho vui
    ...thân...!

12. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    tội em BÁC em nói thật mà,em treo trước nhà, bạn bè về chơi em cho treo cạnh em nó em nó gù mấy con mồi của những người bạn chịu không nổi chòi lồng không gù nửa,còn em nó cứ lên cầu xuốn cầu bủa hoài chủ chim ức mang chim xuống thì em nói em nó gù bức chim mồi gù dử của bạn chơi.thật sự là em nó không chòi ra đòi đá.em nó còn nhác niếu xách xuống đất hay đem sang cây khác treo em nó không gù.(em đem lên nhà ở q1 nay đả 1 tháng mà em nó chưa gáy)

hcongthuc, PHIOMON and yeuchimgay like this.
  13. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    cái gì mà bác phọc môn nghe mà ngứa ngái cả người bác ơi hichic ..con này gù nhiều do cườm rắt, chân to bự, em vẫn chê nó hơi khó tính nóng ..mỏ bóng thô kèo thì gáy như điện kèo thì cại mỏ nó nó cũng k gáy...khakha mới mài đao xong còn bén chưa có mẻ đâu...

dong_pham thích bài này.