Bạch Đầu Chỉ !

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi suzkichon, 27/6/11.

1. suzkichon

suzkichon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    153
    Hôm nay mở topic muốn nhờ mấy anh em chơi gà lâu năm nhiều kinh nghiệm cho mình được biết điều này cái.
    - Thường có người bảo bạch đầu chỉ là không tốt xấu gà, vận đen.....
    - Lại có người cho đó là giống gà hay có tái thế đá độc và nhạy cựa....
    - Vậy theo những ý kiến đó anh em trong làng gà mình cho ý kiến Bạch Đầu chỉ là tốt hay xấu đóng thế nào đúng cách?

P/s: Anh em nào có chiến kê như vậy từ gà nòi đến gà tre thì post lên mình tham khảo bàn luộn luôn nhé. Hiện tại Kiệt cũng có 1 con tre 1kg như vậy nhưng để sẽ Post thông tin em nó sau khi nhận được nhận xét mọi người.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:25 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:21 AM ----------

Cái này em lượm bên gà nòi anh em tham khảo !

khetdo, nongdanbonsai and minhtien like this.
  2. showhangdoc

showhangdoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    hiện mình cũng có 1 em tre như thế,nghe các sư kê nói cũng có 2 luồng tốt xấu như bác thui,mình thấy ăn thua là lối dá thui.còn cái khác thì...hihihi hẻm có tin đâu....

suzkichon thích bài này.
  3. tr xuan vu

tr xuan vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    378
    Theo mình biết thì cũng như các bạn nói có 2 luồng xấu và tốt. Nếu gọi là BẠCH ĐẦU CHỈ thì không tốt , con gọi là BẠCH ĐẦU HỔ thì rất tốt , mình chẳng hiểu sao?

4. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    theo mình thì tùy theo quan điểm người chơi , đánh giá con gà phải dựa vào toàn bộ các phần còn lại , riêng mình nghĩ thì bạch đầu chỉ ko hay cho lắm nó giống như 1 điềm rủi ko đc may mắn , cũng như mấy con mồng có lỗ phía sau , nhiều người kị ko chơi , đôi khi kiêng cử chút nó hay hơn,,,,

Last edited: 27/6/11
    suzkichon thích bài này.
  5. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    bùn quá vậy... mình đang nuôi một bầy gà con đc hơn 3 tháng, cả bầy điều có duy nhất một con đen thui.. but chân nó bị giống thía. nghe bạn nói thất vọng quá... :((
    ko biết mai mốt lớn nó có hết ko.

suzkichon thích bài này.
  6. Mệt quá

Mệt quá Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    ái dà mỗi người 1 ý kiến ,nhưng riêng mình thấy trên thực tế thì chân cẳng như vậy vẫn ăn độ đều đều,mình có 1con như vậy đã có pót hình trên diễn đàn này rồi bài : gà xám 2k6 đó, nó đá cựa khoảng 8,9 nút đã win 4x và hình của nó nè:

[​IMG] http://up.anhso.net[/IMG]

[​IMG] http://up.anhso.net[/IMG]
    2 ngón giữa của nó đổi màu vàng khoảng nữa ngón,nhưng móng thì cùng màu ko như con hình trên...

Last edited: 27/6/11
    pires07 and suzkichon like this.
  7. suzkichon

Thích đã nhận:
    153
    Gà tốt quá chừng dáng tuyệt lông đẹp đóng cặp chân xanh nhìn cay quá con này nhìn là cảm nhận đá cựa tốt rồi Thanks bạn. Nhưng mình thấy hình như nó đâu phải bạch đầu chỉ?

8. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Tôi hỏi bạn 1 câu: nếu bạn có con gà lông hình rất đẹp, chân vảy đóng rất đẹp và ác, bo đá rất khôn và chuẩn mà chỉ bị lỗi là bạch đầu chỉ thì bạn có thể nào bỏ con gà đó không?
    Chân vảy chỉ là 1 phần thôi chứ không thể nào quyết định hết số mạng con gà.
    Còn việc ai nói ''bạch đầu hổ'' thì do người đó tự đặt ra tên gọi thôi.

suzkichon, minhtien and showhangdoc like this.
  9. suzkichon

Thích đã nhận:
    153
    Đây là cái thứ mình muốn nhắc đến trong bài này :
    Đây là con gà hiện đang làm nọc của nhà mình.
    Chạng 1kg mà lông hình quá trời quá đất lông đuôi còn đang búng nhiều ống.
    Lối đá như vũ bão ôm gà người ta vật lộn chơi vậy đó.
    Chân như 2 chiếc đũa có 2 cái bạch đầu chỉ 2 bên + 1 cái huyền châm

pires07 thích bài này.
  10. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    con gà đẹp quá....................
    đã thử cựa chưa vậy bạn?

suzkichon thích bài này.
  11. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    em thì không biết chơi gà nhưng hồi trươc con có nuôi 1 con gà , cũng bạch đầu chỉ nhưng ông kia nói nếu 1 chan thì gà lúc xổ hay bị mù mắt con 2 chân thì vẫn chơi bình thường, e không biết sao tại lúc chưa kịp đá thì giang hồ nó bưng rồi. thân

suzkichon thích bài này.
  12. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    chao mao bong ơi lúc xổ bị đui mắt là khác nữa bạn ơi, đó là vảy hình chử nhân, kêu bằng gì thì mình quên rồi, với lại gim của con gà lệch cũng bị thế nữa...

suzkichon thích bài này.
  13. thangbl

thangbl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    Tôi chơi gà củng khá lâu nhưng ít khi xem trọng chân mấy e gà lắm , chủ yếu là bổn - nước nuôi - tập dợt + bon đá = ok = đeo cựa

suzkichon thích bài này.
  14. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Nếu 2 móng trắng như chủ thớt nói thì gọi là giáng móng, cứ chơi bình thường ko sao cả nhưng gà ăn ko bền theo mình thấy thì chưa có E nào qua nổi trận thứ 5 cả, đó là thực tế mình thấy chứ những con ăn trên 5 cái thì mình chưa có được thấy qua. Còn bạch đầu chỉ thì có 1 móng trắng thôi khi xổ gà hay bị đui mắt, nhưng khi chỉ còn một bóng đèn thì nó mới thật sự nguy hiểm và rất hay, mình đã thấy và có theo đá mình thấy có 2 con 7win & 11win.
    Theo mình thì gà hay + nuôi dưỡng tốt + cáp gà khôn ngoan + may mắn = win

suzkichon thích bài này.
  15. DiepChau

DiepChau Member

Thích đã nhận:
    6
    Đó giờ em cũng gặp nhiều con như vầy. Nhưng có điểm khác như thế này có gì sai ae bỏ qua. Ở nơi mình ( Mỹ Tho - TG ) gọi bạch đầu chỉ là 2 ngón giữa của 2 chân có màu trắng, 3 ngón còn lại của 2 chân là màu đen. Còn bạch đầu hổ là ngón thới ( ngón phía sau ) màu trắng, 3 ngón trước là màu đen. Ngoài ra còn có hắc đầu hổ nhưng ngược lại kiểu bạch đầu hổ. Đó giờ e chưa nghe hắc đầu chỉ thôi.

suzkichon thích bài này.
  16. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    thật sự em vẫn không am hiễu nhiều, lúc trước có chơi, nhưng toàn nhờ người biết chơi lựa giùm thôi, chim vẫn là no.1 hihi, chúc chủ toic và mọi người ngày mới an lành với nhiều chiến tích

suzkichon thích bài này.
  17. showhangdoc

showhangdoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    có người lại nói bạch đầu hổ là ngón chúa màu trắng,còn lại là đen + thêm chân xanh điểm vàng.nếu + thêm cựa gỗ nữa thì quá okkkk.hỏng biết có ai sở hửu gà cựa gỗ chưa hỉ,ko biết đấm đá thế nào mà các sư kê nói đá nhìn thì rất yếu tim,nhưng ăn tiền rất nhiều...hihihi

suzkichon thích bài này.
  18. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Lúc trước tui có con gà điều xám, chân trắng, cũng bạch đầu chỉ ấy, ăn được 2 cái tui bán gà rồi nên không biết nó có bền độ ko. Còn về gà bạn nếu là gà đổ mái thì để cho nó có vài lứa con rồi cho nó thử cựa xem sao. Mà với lại đổ ra gà con chưa chắc là còn bạch đầu chỉ nữa ấy....

suzkichon thích bài này.
  19. gakaka

gakaka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    141
    gà đẹp quá anh ơi....! Con này đúng như 1 anh ở trên đã nói:"hình lông đẹp, chân cẳng vảy vy ác" không lẽ vì mỗi "bạch đầu chỉ" mà bỏ không chơi sao......!
    Con này theo mình thì đem đá cũng ok nhưng cản mái thì ko nên,vì: Tuy chân vàng điểm cựa đen tuyền rất đẹp, chân trái đóng huyền châm + nhân tự thới...nhưng chân phải lại có "cách 3 dặm 1" không khéo gà con cũng có thì tội mấy em nó.....vài lời góp ý, có gì không phải mong anh bỏ quá cho.....thân!

suzkichon thích bài này.
  20. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    mình nghe nói nếu là bạch thầu chỉ hình như có 1 chân thôi còn con này 2 chân gọi là bạch thầu trùng thì phải.nghe mấy ong già xưa nói vậy ko biết đúng ko? có vài lời góp ý...thân

suzkichon thích bài này.