Bạch đầu chỉ

Thảo luận trong 'Bí kíp (gà đá)' bắt đầu bởi vo_danh, 27/7/12.

1. vo_danh

vo_danh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Lúc trước thấy còn lem chút đen,giờ sao màu đen mất tiêu :-S...các anh,em,chú,bác biết về thông tin bạch đầu chỉ cho vodanh biết là nó xấu về mặt nào được ko(lên anh google tìm thì nhiều ý quá)?cắt lông nuôi chưa kịp đá thì rớt lông,giờ thêm cái vụ chỉ chỉ nữa thấy nản nản cả nhà ơi....mong được các anh em,chú bác trong diễn đàn mình chia sẽ chút kinh nghiệm về sự thật của cái vụ bạch đầu chỉ này để vodanh có cơ hội học thêm chút kinh nghiệm nha....chân thành cám ơn cả nhà ABV mình trước.

2. trandat_ct

trandat_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,074
    đá cựa sắt mà anh bịt đầu chỉ có sao đâu ,cứ đá vô tư đâm nhiều mà sâu nữa thì lụm tiền thui

3. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Mía, cặp cán như con này thì chỉ đầu trắng hay chỉ đầu đỏ gì đá tuốt luốt, bạn vodanh này giả nai quá :laughing:

vo_danh thích bài này.
  4. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Mình nghe nói bạch đầu chỉ thì thường không may độ lắm, hay sui rủi, ăn độ không bền. Nếu 8 móng mà thiếu 1 móng đen thì lấy nước sơn đen sơn lên là ok rồi. Chuyện gì cũng có cách hóa giải mà (cái này là chú Dũng trần chỉ cho mình đó) hihi.

minhtrithanhtra, minhtien and vo_danh like this.
  5. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    con này hẹn đá dưới anh gadongque hả bạn vo_danh ?
    nỡ rùi chụp nguyên con lên cho anh em xem lun đi bạn.

vo_danh thích bài này.
  6. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    Cũng nhiều ý kiến như Đạt đó hi,nhưng thật sự vẫn lo trong bụng vì những gì mà các bậc sư kê đi trước truyện miệng lại ^^...cù gì cũng cám ơn bạn góp thêm chút lòng tin nhen.

vodanh ko dám múa rìu qua mắt mấy sư kê đâu Blao á ^^...thật sự cũng mới tập tành chơi gà thời gian gần đây thôi,nên kinh nghiệm còn non lắm,đáng cố tích góp thêm các thông tin từ các anh em,chú bác đi trước Blao à ^^,Thân!

vấn đề may độ thì vodanh chưa thật sự có được cái duyên đó,con gà ưng nhất cũng tầm 6,7x là cũng đi theo ông bà...nếu bạch đầu chỉ thật sự xấu về ko bền độ như vậy thì đá bia nhậu cuối tuần chắc hẻm đến nổi ^^!Nói thì nói chứ chắc cũng lon ton rảnh đi mua chai sơn về sơn thử xem thế nào,cám ơn Boy đã chia sẽ nha ^^

pires07@: Đúng là con này đo Ng,giờ mình thì lông máu phún,đuôi bên nhiều bên ít,nhìn cũ sì nên vodanh cũng ko dám đưa hình lên sợ mất thẩm mỹ ^^....mà giờ cái vụ dưới anh gadongque cũng chưa biết sao nữa Ng ơi,hôm bữa sợ ko kịp ra lông nên chưa dám hứa,bắt về 1k080 rớt lông nuôi tới giờ cho ăn ngủ tối ngày giờ như heo lên 1k2 hơn rồi hix,hình như trạng bên đó anh kia hẹn có 1k1....để bữa nào rảnh sơn cái móng chơi rồi đưa em nó lên cho anh em chém đở buồn ^^

gadongque thích bài này.
  7. chungganoi

chungganoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,445
    234 ấp 5 xã mỹ thạnh huyện giồng trôm Bến Tre
    mua sơn móng tay về sơn 8 móng đỏ chót thì ai biết bạch j hjjj đá bằng cây cựa o đá bằng móng chân hjjj

handsomeprince and vo_danh like this.
  8. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Kinh quá kinh quá, vậy đá với con 1k350 của mình đi vodanh ơi, con của mình mập lắm thịt mới đã :laughing:

vo_danh thích bài này.
  9. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    cái vụ "bạch đầu chỉ" này bên gà đòn ngta mới chơi ông ui chứ gà nòi chồng cựa vô đá 1-2 chưn là có đáp án thì ba cái quỷ này quan tâm làm quái gì.
    thông tin thì như boy_loving84 nói là khá chửn rồi đó,nhưng cũgn xin bổ sung thêm nếu gà có "bạch đầu chỉ" 2 chưn thì chơi vữn ok kiểu như xấu + xấu = đẹp dị đó,khakha

vo_danh thích bài này.
  10. trandat_ct

trandat_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,074
    1 bên người ta gọi là bịch đầu chỉ còn 2 chân thì người ta gọi là song chỉ ,thuận cả 2 chân thí nó đá liên hoàn cước được đó

vo_danh thích bài này.
  11. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    thanks các bạn...vậy là con này phải cầu may vào mũi cựa nhiều rồi ^^...thất sự vodanh có đọc vài thông tin trên anh google thì cũng có ý kiến xấu và được,nhưng muốn vào đây để anh em chú bác trong nhà ABV mình ai biết chia sẽ để học hỏi thêm,dù gì chung 1 nhà ABV cũng vui vẻ hơn,thân ^^

12. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    lên 1k2 kinh quá hả Blao,giờ nó mỡ ko ăn mau ngán lắm à hihi...1k350 lấy thịt đè cũng đã lắm á,gà vodanh chắc hết thở hehehe

cám ơn thông tin từ bạn nha ^^mình sẽ tiếp thu....nhưng thật sự cũng nặng lời rồi bạn à,anh Boy cũng chỉ là chia sẽ những gì anh ấy biết,lên chơi anh em vui vẻ xả tress mà....học,học hoài,học mãi....mình nghỉ ko ai hiểu biết hết được tất cả mọi chuyện đâu,thân ^^
    ------------------------------------
    Bửa nay rảnh ngồi sơn thử giờ có 1 móng đó đen thui nhìn kì kì sao ấy hihih

13. maidieu

maidieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    cai nay ko phải là bạch đầu chỉ. em hỏi kỹ uj. bdc thi các móng còn lại phảide96en tuyền không có sọc trắng mới đúng. con này vẫn rất gooddddddddddddddddddddddddd

vo_danh thích bài này.
  14. cock-f

cock-f Well-Known Member

Thích đã nhận:
    103
    gà tre cán đẹp đó bạn, về phần móng thì bạn kô cần lo lắng nhiều vì cũng có những chiến kê sỡ hữu bộ móng như vậy :)

vo_danh thích bài này.
  15. vo_danh

Thích đã nhận:
    205
    cám ơn bạn đã nhận xét,thêm được nhiều thông tin từ các bạn thấy cũng nhẹ lòng hihihi....thật ra vodanh cũng thích tìm hiểu thông tin từ các mạng do anh em đựa lên qua sách vở lẫn kinh nghiệm thực tế....nhưng được anh em chú bác chia sẽ kinh nghiệm thực tế ngoài đời vẩn thấy bổ ích hơn nhiều lắm ^^

Lúc trước vdanh thấy cái móng đó cũng có chút sọc đó maidieu mà tự nhiên mất tiêu thành ra mới tìm hiểu về cái vụ BDC này ^^,Thân!
    ----------------------------------------------------------

Sẳn nhân tiện mở topic này mong cả nhà cho vdanh biết thêm ít thông tin này với....vì đây là lần đầu tiên nuôi gà đỗ lông nên cà nhà xem dùm lông máu ra như thế này(hình)2 bên,dưới lườn,gần đít phún lông như thế rất nhiều ôm vào cứ như ôm con nhím vậy hihih,lông cánh và đuôi lâu lâu ôm vào lại tháy rụng 1 cọng...như thế thì khoảng bao nhiêu tháng nữa nó sẽ hoàn chỉnh để mà chinh chiến vậy cà nhà...cám ơn và chúc cà nhà ABV luôn thành công trong mọi lỉnh vực,Thân!
    Mong tìm được sự chia sẻ mà ko đưa em nó lên cũng vô lễ,đưa cái mặt em nó lên chào cả nhà 1 tiếng ^^

16. maidieu

maidieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    oh. khổ khổ rồi. bây giờ mới bắt đầu rụng lông cánh thì theo mình bạn nên thả vườn đi. dến gần tết dươnng lịch là sút có tiền tối đi đốt giao thừa. ^^

vo_danh thích bài này.
  17. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Theo mình giao thiep vói 1 số nguòi từng cầm con Bạch đầu chỉ ! 1 nguòi anh kể : nuôi nấng sổ sẹt bình thường ,nhưng khi đá hay may độ đầu ! Rồi cái thứ 2 dzô cựa đá nguòi ta cho đã rồi " quây đầu là Bờ " ,kết luan là nó thix thì nó đá hok? thix' thì nó bỏ chạy @@! Xong rùi cái thứ 3 mới Tếu ,bên kìa nó rủ đá ,ong anh cáp nếu đá thì đổi gà , cáp xong chồng cựa dzô . Pà mợ nóa đá chét con kia luôn . Bó kai @@!
    Còn gặp vài người đều nói là nó ko may độ ,có ăn độ cũng hay đuôi mắt lắm ! Hết ! :D:D:D:D !

vo_danh thích bài này.
  18. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    bạch đầu chỉ có tốt có xấu giống như vảy dặm ngón ngoại.

vo_danh thích bài này.
  19. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    Chơi gà theo tui ko nên quan trọng nhiều về màu mạng chân vảy , tuy nhiên 1 phần nào đó những người cản gà nuôi gà bán ra cần chân vảy tốt , còn chơi để đá thì quan trọng chân cựa nghiệt thì hơn , bạn VODANH ko phải buôn bán gà thì đừng nên để tâm chi cho nhiều , gà tốt thì nuôi cho đúng cử rồi sút thử , phần gà đổ lông thì muốn nhanh hãy ép nó đổ lông gấp , nhốt vào bội bao cho tối hết lại cho nó nhịn đói nếu được thì để chỗ ẩm thấp , còn ko thì úp chổ có cáp và nóng , cát thì đổ nuớc nhiều vào để lấy độ ẩm thật cao , cho gà nhịn đói khoảng 3-4 ngày là lông nó rụng toàn thể rất nhanh , vài lời góp ý chào bạn .

vo_danh thích bài này.
  20. ga_blao

Thích đã nhận:
    2,221
    Anh gadongque chỉ vậy gà đổ lông nhanh lắm, mà coi chừng thành gà rót luôn đó, hehe

vo_danh thích bài này.