bạch yến không hót.Giúp em

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi Trungtudon, 16/11/11.

1. Trungtudon

Trungtudon Member

Thích đã nhận:
    0
    chú bạch nhà e 2 tuần nay không hót nữa cứ kêu chip chip thui.Vẫn ăn uong bình thường. khỏe mạnh.Truoc vẫn hot căng lắm. khong biet có phải thay lông không vì e không thấy lông rụng nhiều,chỉ thỉnh thoảng rụng 1 cái thui,mấy hôm nay e để ý không thấy rụng nữa. có bac nào giup e với. thank bác:(:(:(:crying: vì e mới tập chơi:-S
    Email: trunglt2505@gmail.com

2. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Thỉnh thoảng rụng cũng có nghĩa là rụng thì sẽ tịt hót đối với chim già. Vài hôm nữa chắc sẽ rụng nhiều hơn thôi, chăm kĩ 2 tháng nữa tết lại nghe chim hót :D

Trungtudon thích bài này.
  3. Xi Trum 2000

Xi Trum 2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Nó hót nhiều quá nên bị mỏi mồm không hót nữa, bạn cứ tiếp tục chăm sóc như trước rồi chim sẽ hót trở lại thôi :)

4. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    CHim của bạn bị thay lông rồi bạn ah!! Bạn cố chăm sóc nó để chim nhanh thay xong mà hưởng thụ!

5. Trungtudon

Trungtudon Member

Thích đã nhận:
    0
    cam ơn các bác. chú bạch này e mua của một bác trong hội yến hn mình mà. mong các bác chỉ giáo thêm

6. Trungtudon

Trungtudon Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bác. chú bạch này e mua của một bác trong hội yến hn mình mà. mong các bác chỉ giáo thêm

7. Trungtudon

Trungtudon Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là chú bạch của e đã bắt đầu hót trở lại. các bác góp ý cho e nên cho ăn j để nhanh căng vậy. Hình như e nuôi có một mình nó nên nó k siêng hót lắm thì phải. Vậy e phải làm j để nó căng và siêng hót.
    Cám ơn mọi người!!!!

8. hainamnd

hainamnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Kiếm thêm 1 chú nữa cho có bầu có bạn thì nó sẽ siêng hót hơn, mà kiếm thêm 1 cô nàng bạch mái nữa về ghép đẻ cho nó sinh sản để có con cháu nối dõi tông đường nữa thì càng tốt hơn bạn à!

9. Trungtudon

Trungtudon Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi đẻ thì mình k co điều kiện. Mình cũng nghĩ là nên kiếm một chú nữa nhưng chưa co điều kiện kinh tế. Có bác nào tặng e môt chú thì tốt quá. Hihi