Bài học kinh nghiệm!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi gà rừng qb, 25/1/14.

1. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Tình hình là rất tình hình. Hôm nay thằng bạn thân của em rủ đi bẫy gà rừng nhưng do hôm qua tất niên cơ quan hơi quá chén nên e không đi. Nó đi 1 mình và mang theo 2 chú gà mồi. Vào đến rừng nó cắm 2 con gà mồi cách nhau khoảng 40m và ngồi chính giữa để có thể nhìn thấy được 2 con. Rất may là gà mồi vừa gáy thì 1con trống rừng về con thứ 1 và 1 con gà mái về con thứ 2. Một lát sau thì con gà mái bị dụ vào tròng, nó nhẹ nhàng đến bắt con gà mái thì nghe tiếng gà rừng trống kêu và bay đi. Linh tính báo cho nó có chuyện không hay, nó liền chạy lên chỗ con gà mồi thì thấy 1 thằng ( chắc là người thổ địa) cướp mất con gà mồi và mất hút vào rừng rậm.Nó đuổi theo nhưng làm sao kịp được mấy thằng người rừng đó. Giá như hôm qua em không quá chén thì nó không bị mất con gà mồi hay rồi.
    Em xin kể lại theo lời của nó để cho ace trên diễn đàn cảnh giác với những tên " kê tặc". Đây là một bài học hết sức quý giá cho ace mê gà rừng.
    P/s: Cũng may cho nó là sau đó nó bẫy được 2 em gà mái và 1 chú gà trống.

2. Pham Manh Cuong

Pham Manh Cuong Member

Thích đã nhận:
    14
    cho gửi lời chia buồn đến bạn của bạn nha. mang gà vào tới rừng cắm rồi mà bon kê tặc này vẫn tìm ra. ở đời ai biết đâu đc chữ ngờ

3. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    hihi. chuyện này nghe thấy tếu tếu. có lẽ bạn ấy đã gặp Tarzan rồi. tarzan nói con gà mái ra dụ con gà trống của bạn để làm sự chú ý. sau đó nhảy từ trên cây xuống cuỗm mất con gà mồi và sau đó đu dây mất hút vào rừng. vì tarzan tưởng gm là gr nên muốn bảo vệ thiên nhiên đó mà. đó là chiêu Dương Đông Kích Tây. hihi.
    đùa tí thôi nha bạn. xin chia buồn cùng bạn. về bắt con mái kia đẻ để đền tội đi

4. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    chia buồn cùng bạn của bạn nha.chắc khu vực đó nó hay để ý bít có người đi bẫy ở đó,với lại nó chắc cũng ở gần khu vực đó.nói chung là mai mốt có chơi ở đâu thì cũng nên cẩn thận chút là ổn

5. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    kẻ thù với anh em đi bẫy gà là vắt ,muối ,thợ săn, và anh em không nên chủ quan bọn kê tặc ...... còn có trường hợp thế này .... với thợ bẫy chim hai người rủ nhau đi bẫy treo lồng lên thấy chim mồi của bạn hay liền nổi lòng tham nhắn tin cho một người khác đến (Cướp) chim mồi .... còn không biết đối với gà mồi thì sao nữa .....

6. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    mấy thằng như a nam nói thì mang thải déo nó đi là vừa

7. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    hiếu này chơi ác quá nha làm vậy tội cho vợ mấy thằng đó lắm !

8. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    thế nó cướp CHIM của mình chẳng lẽ k tội cho vợ mình ah Thông. hihi

Last edited: 28/1/14
  9. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Tết, Tết, Tết . . . Tết đến rùi! . . .

10. Pham Manh Cuong

Pham Manh Cuong Member

Thích đã nhận:
    14
    hiêu ca rem con gà hôm bữa bẫy đc ăn xong đau bụng quá trời. đau răng nữa chứ. lâu rồi chú có đi k. dc con nào thì gửi xuống cho a một con nhậu chơi nha. bữa đau răng là vì ăn nhìu quá đó mà

thanhbaoloc thích bài này.
  11. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    hihi. tại ông ăn tham nên đau tăng là đúng r. bữa nào e kiếm con tăng a nhậu là hết đau răng chứ gì. thèm quá nên đau. hỉu mà ông anh

12. gà rừng qb

Thích đã nhận:
    205
    Những thằng đó không thể gọi là bạn được rồi, anh em chơi với nhau ai lại làm vậy. Phải detele những thằng đó khỏi danh bạ ngay.hehe

13. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    gà rừng qb nói thế chứ mình xem nó là ae nhưng nó đâu có xemminhf là ae đâu. nó chỉ giả vờ tốt vs mình như thế rồi rủ mình đi bẫy chim. nhưng thực ra đâu có ai ngờ là bọn nó đã sắp đặt sẵn chuyện này. cuộc đời khó ai biết đc chữ Ngờ mà. hiếu cũng đã từng bị một thằng chơi rủ hiếu vào vườn quốc gia Nam Cát Tiên đánh chim xong nó gọi kiểm lâm vào bắt mình để lấy con chim mồi hoặc một ý gì đó. nhưng may mắn hiếu lủi rừng băng suối nên thoát đc. 9gio đêm mới mò về đc đến nhà

14. trihuynh

trihuynh Guest

15. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    đúng là tết đến cái gì nó cũng chơi, kiểu này a e phải khóa cửa thả chó mới mong giữ đc mấy e gà mồi.

16. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    tạm thời chia buồn cùng Mod nhé ...... tụi em đang share trên facebook để tìm kiếm thông tin ..... cái thằng cướp đó sẽ chẳng có kết cục tốt đâu Mod ơi .... hiện tại có gà đẹp nhưng chỉ để chơi một mình ...... Hix

17. gà rừng qb

Thích đã nhận:
    205
    Bạn phải thốt lên 3 chữ " Ôi cuộc đời", hehe. Về được tới nhà là tốt rồi. bình thường mình đi đánh gà không bị ai đuổi cũng 7h tối mới về tới nhà mà, chỉ tại niềm đam mê!

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:20 PM ----------

Sao lại như vậy được nhỉ, pháp luật đâu? ở trong rừng xử theo luật rừng thì mình chịu thua chứ ra đường mà chịu thua là không được rồi. Mình và thằng bạn đang truy tìm lại con gà mồi nhưng vẫn chưa có kết quả, nếu tìm ra không khéo mình lại bị lên trang nhất báo pháp luật quá,hic.

18. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243

Thả chó nó bắt luôn anh ơi. giờ chỉ xây tường cao khóa cửa kỉ thôi. .

gà rừng qb thích bài này.