Bái kiến các sư huynh!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi toidamme, 18/4/12.

1. toidamme

toidamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    361
    đầu tiên em xin chào tất cả anh em!
    được sự cho phép của sư phụ, hum nay em xin mạo muội xin được chào các sư huynh!
    chúc các sư huynh đệ sức khỏe, có những chiến kê tốt và sẽ có thu hoạch tốt trong vụ cuối mùa này! thân

2. thewall

thewall Member

Thích đã nhận:
    34
    Em cũng chuẩn bị có một chiến kê số 1 rồi đó, hehe. Em là người may mắn đó, nhớ phải dẫn các anh em đi khao một chầu nhé.

toidamme and Ông già nam bộ like this.
  3. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Phải diện kiến mới có thành ý chứ toidamme, ko biết chú Sơn có bao nhiêu đồ đệ rồi ta?bữa nào môn phái này phải làm 1 bữa ra mắt thôi.

4. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Ý này hay đó Vủ . nếu mà tính theo thời gian chú gia nhập thì con là người đầu tiên đó, vậy là sư huynh đó...con làm chủ xi lo khâu tổ chức đi..Ha Ha

phamngoctam, toidamme and Chí Tình like this.
  5. toidamme

Thích đã nhận:
    361
    ý này hay nè, con đồng ý 2 tay! anh vũ làm trưởng ban tổ chức, anh tình,tâm,huy... làm phó phòng tài chính + kế toán! còn con đi ăn ké hihihi!

phamngoctam and Chí Tình like this.
  6. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Chức vụ Sư huynh giao cho người khác đi chú, chú và con biết nhau đầu tiên thì con sẽ làm tổng "cố vấn" thôi hehehe. Để con lên kế hoạch, khi nào hết mùa gà rừng sẽ có 1 buổi tổng kết thành tích. bác nào có thành tích cao nhất sẽ được chú Sơn tặng 1 bộ giò F1 +... đang nghĩ, các bác nào thành tích kém nhất (<2 con) sẽ lo tất cả chi phí tổ chức. Bác nào có ý kiến khác thì thoải mái đóng góp.

hungphieu, phamngoctam and Chí Tình like this.
  7. toidamme

Thích đã nhận:
    361
    bác sơn chuẩn bị bắt tay làm giò là vừa! tối nay làm giò đi bác, kì này mấy ông này ông nào cũng > 3 con hết thì chắc bác và con lo hậu sự lần đi là vừa hixhix

hungphieu, nhocalone and phamngoctam like this.
  8. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Từ giờ tới cuối mùa gà rừng khoảng 1 tháng nữa, bác nào chưa đạt được chỉ tiêu đề ra thì tranh thù cày đi. Sao bác toidamme bi quan quá, phải ráng đi, ko là 2 thầy trò lo hậu sự là mệt lắm đó.

nhocalone and phamngoctam like this.
  9. toidamme

Thích đã nhận:
    361
    hok chắc e xin hàng, tại e mới gia nhập mà hihih! em làm ban giám khảo hihih

---------- Post added at 08:11 PM ---------- Previous post was at 08:04 PM ----------

hihi chắc em là út nên được ưu tiên vậy mà! lúc nào út ko đc cưng hơn hihihi! mà út là mấy anh phải dẫn đi khao chứ hihihi

nhocalone thích bài này.
  10. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Cu cậu này trốn tránh trách nhiệm là phải bị phạt theo gia môn nhá, mới thì phải chịu khó cày chứ, ko thì coi như đãi các huynh đệ vậy mà hehehe. Tổng kết chứ đâu phải thi nên ko cần ban giam khảo.

nhocalone thích bài này.
  11. toidamme

Thích đã nhận:
    361
    đại sư huynh mà bắt nạt, làm khó tiểu tiểu sư đệ quá! cũng đang ráng cày nè, đang chờ sp tìm kèo cho đánh nè! chuyến này kiếm 1 em thôi là vượt chỉ tiêu ha! thôi kèo này để sp lo ha! hihihi :)

Ông già nam bộ thích bài này.
  12. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Kiểu này phải đại hội Võ gà một bữa mới được. Chú Sơn làm Trưởng môn, các ae mình sẽ tranh tài bằng cách bẫy gà và tổng kết như Vũ nói. Mình thì từ đầu mùa giờ mới có 4 em hà (1 tháng), 2 ổ trứng, mùa gà ngoài này đánh đến tháng 10 mới hết nhe.

Ông già nam bộ thích bài này.
  13. toidamme

Thích đã nhận:
    361
    em đang chờ chưởng môn truyền nghề, truyền vũ khí... hihi

14. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Chỉ tiêu đề ra là bao nhiếu chú bổi vậy A Vũ? lỡ vược wa chỉ tiêu đề ra có đc khên thưởng ko? hay bị phạt để e biết chừng mà tổng kết? Ah! Bác Sơn cho con biết con là đồ đệ thứ máy để biết đường sưng hô chứ vô lễ với đâị sư huynh thì ăn đòn no...vã lạ phạm thượng thì phải chịu gia pháp thi chết...

15. Manhkk

Manhkk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    Uh hay đấy anh Vũ cố gắng làm trưởng đi cód gì rồi bọn em cộng tác vào với. nếu mà đánh nhiều để lấy thành tích thì e rằng ở trong đó thua ngoài Hà tĩnh mình rồi. Mới tập bắt được 4 em rồi. Do điều kiện phải đi làm đó chứ mà rãnh thì chắc hàng chục rồi. He he...

16. tieuphu_xunau

tieuphu_xunau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    chào các bạn đồng môn tôi loay hoay nghĩ có nên hỏi chuyện này để nhờ a em chú bác chỉ giáo ,số là chuyện thế này; tôi có làm "trang trại nuôi đà điểu ở châu phi"vì diện tích đất rộng quá bây giờ tới ngày xuất vì đà điểu lớn quá rồi .mà k làm sao bắt được thấy mấy bác có bẫy giò bắt gà rừng wa tuyệt chiêu nhưng made in quận 3 đẹp thẩm mỹ nhưng độ chắc thì có lẽ k bằng của a minhhai,ai có thể nói cho. minhhai để hay sang nhượng tôi 1 dàn để tôi về châu phi cắm bắt đà điểu xuất chuồng .nói k đúng a em cư ném đá vô tư,

17. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Dụ này thì phải nhờ tới bác minhhai rồi, ae trên dien đàn ko ai giúp được đâu. Bác minhhai cho ý kiến đi...

---------- Post added at 04:27 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

A thì ko dám làm đại Sư huynh đâu, chắc là để cho Tâm đi vì thành tích của Tâm là đáng nể nhất (hình như là 22 con) mùa này rồi thì phải. A xung phong làm tổng cố vấn thôi hehehehe. Chỉ tiêu mùa này là chỉ có 3 e gà thôi, ai dưới mức chỉ tiêu sẽ góp vốn tài trợ cho đại hội tổng kết (dự tính sẽ diễn ra trong tháng 5/2012). Còn ai vượt chỉ tiêu nhiều quá cũng bị phạt vì tội "phá vỡ cân bằng sinh thái" vì tàn sát nhiều quá, hình phạt là đóng góp từ 1-2 thành quả của mình cho bữa tiệc hehehe, các bác đóng góp thêm ý kiến đi.

---------- Post added at 04:30 PM ---------- Previous post was at 04:27 PM ----------

Mình chỉ tổng kết số lượng tại thời điểm diễn ra đại hội tổng kết, thời gian về sau sẽ ko được tính, các bác ráng tranh thủ nhe. Thành tích chỉ tính đến tháng 5 thôi bác Chí tình, đừng vội mừng nhé hehehehe

18. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Dụ này hơi cân đó nha...chắc e phải đêm vào rừng thả hết thôi...Đại sư huynh đừng nói vậy tội thằng e này chết bấy nhiêu tuôi đầu ko giám cam chức vị cao cả đó đâu...

19. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Tuổi trẻ tài cao thì đảm nhiệm chức đó đi bác Tâm,đại sư huynh phải có "võ cong cao" mà hehehe, anh ủng hộ 2 tay 2 chân luôn. Các bác ko đóng góp ý kiến gì thì cứ theo kế hoạch mà làm