Bài thuốc giúp cho gà chọi cổ ra lông?

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi nikeloven, 15/6/11.

1. nikeloven

nikeloven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Em có 1 con gà bị "chọi" lông khúc cổ nhìn con gà xấu lắm, em không dám úp ảnh của nó lên diễn đàn luôn, không biết làm thế nào để cho nó ra thêm lông. Anh chị em ai biết bài thuốc nào giúp em với....

ladylovez thích bài này.
  2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Nếu gà tơ thì mùa sau có thể nó sẽ ra đủ lông cổ. Còn gà già thì vô phương.

3. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    Nó mới lứa đầu được khoảng 6,5 tháng tuổi rùi đó anh, anh xem góp ý hộ em nhé!

4. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    lúc trước có người chỉ mình cách là lấy vỏ bưởi dầm dập ra nước chườm vào mấy phần trống trên cỗ để kích thích ra lông mà chĩ những con gà còn tơ đang ra lông mà bị thiếu thôi , còn gà già ra lông hết rồi thì bó tay , bạn tham khảo xem có giúp ích gì ko nhé , mình cũng chưa thử nên ko bít có hiệu quả ko nữa ,

Last edited: 15/6/11
  5. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    Mình xin cám ơn bạn rất nhiều, nhưng dù gì mình cũng sẽ thử theo cách của bạn xem sao, có hy vọng còn hơn là không. hix hix

---------- Post added at 08:14 PM ---------- Previous post was at 08:12 PM ----------

Thông thường, đám gà của em được 5,5 tháng là lông bịch chịch cần cổ rùi. Nhưng có 1 thằng này của em là nó trống lõng cái cần cổ, nhìn xấu ơi là xấu, dù vẩy mã và chân coi được. Nhưng cần cổ nó trống trống, nên em thấy nó sao sao đâu ấy........

6. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    trc xuống miền tây xem gà, có gặp một anh nuôi gà... có một con cũng khoảng 4 tháng cổ cũng trống lỗng, hình như gọi là cổ lôi thì phải.. anh đó nói gà nguyên bầy chết sạch còn có mỗi con đó, hỏi thích ko thì bắt về nuôi, mình bắt về quăng dưới Bình Dương, h vẫn thấy vậy chả ra thêm đc cọng nào.
    nghe anh ấy nói, thường gà cổ lôi đá thưa cựa nên anh đó ko nuôi, chẳng biết có phải ko nữa.

7. ladylovez

ladylovez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Kích cho ra lông,cho ăn những đồ ăn nhiều chất dầu như:lạc,giá,bắp......nếu không ăn thì hằng ngày đút cho 18-20 viên lạc,cho ăn lúc đói.Lông sẽ phun ra nhiều hơn.................

8. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    Dạ hem phải gà chọi anh, gà nòi của miền tây mình. Trước giờ, con gà nọc và con gà mái của em nó đỗ ra lông bình lá bình thường. Riêng con này em không biết sao nó lại bị chọi khúc cổ, nên em thấy lạ lạ, nhưng nhìn hơi xấu nên em muốn cho nó ra lông bình thường như con khác trong bầy đó anh. hic hic

9. ga_tinhte

ga_tinhte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    kệ nó đi bạn.những con gà lạ thường là gà hay,xấu dễ cáp,quan trọng là bổn bang đàng hoàng thôi

10. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    Dạ đúng rùi đó anh, con trống nọc và con mái của em trước giờ cũng đổ được vài lứa, may độ lắm, em nhốt riêng cặp này hok cho con trống nào khác bế mãng tới. Riêng cái con gà bị "chọi cần cổ" này nó vẫn như con gà khác trong bầy, khi mang đi xổ thì vẫn tốt như anh em của nó. Đúng là nó lạ nhất trong đám, để ý kỷ dữ lắm mới biết nó là anh em của đám này. Hic, giờ em cũng chỉ hy vọng nó cái là lạ chắc có gì đó đặc biệt chứ biết sao giờ. hic hic hic

11. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    _ Cho ăn mè đen đó anh , gà rất thích mà còn tốt cho lông nữa . lúc trước nuôi cu gáy em cho ăn ra lông rất ok. cho nó ăn lúc lông đang trổ đó nha ! xong lông mà cho ăn nữa là nó rớt nữa ak

12. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    Được, anh kết hợp cách của minhtien cho con gà luôn...dù gì nhiều cách đập lại thành 1 cái cho con gà, không bổ chiều ngang thì cũng sẽ bổ chiều dọc thôi...Thanks minhtien nhiều nhé.......

13. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    Nó nè mấy anh, cỏ thì trụi lơ, hôm bữa nhậu hơi say lỡ tay chơi cái đuôi của nó cụt ngủn luôn. hic hic
    [​IMG][​IMG]

---------- Post added at 09:31 PM ---------- Previous post was at 09:22 PM ----------

[​IMG][​IMG]

14. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Con này chưa ra lông đủ thôi, không trọc cổ đâu .

nikeloven thích bài này.
  15. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Lông cổ con này ít rùi, tuy chưa ra đủ nhưng dù có ra đủ cũng ko có nhiều đâu...

nikeloven thích bài này.
  16. nikeloven

Thích đã nhận:
    116
    Em cũng hy vọng nó sẽ ra, mấy thằng em của nó giờ đầy đủ hết rùi, có mình ên nó là như vậy. hic hic