Bài thủy sinh được đăng trên Mực Tím đặc biệt tháng 10!

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi kenshin14488, 8/10/07.

1. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Đón đọc Mực Tím Đặc Biệt tháng 10 (MTO 10 - 3/10/2007)

Phát hành sáng sớm ngày 9/10/2007, giá: 9.500 đồng với những trang bài, đề tài đậm chất teen: năng động, giỏi giang mà cực kì sâu lắng.

Những bài viết hấp dẫn dành cho giới trẻ đủ mọi lĩnh vực

Chuyên đề nóng: AI NÂNG LY, AI CẦM LY. “Nam vô tửu như kỳ vô phong”? Câu bào chữa cửa miệng của những “hũ rượu lâu năm” cũng là câu khích tướng của “đàn anh” với đám “đàn em” chân ướt chân ráo bước vào khung trời đại học. Tân SV yếu bản lĩnh sẽ rất dễ sa vào “làng bia, chiếu rượu”. Mời bạn theo chân phóng viên Mực Tím để xem toàn cảnh N-H-Ậ-U một vấn nạn lớn trong giới SV hiện nay...
    “Học không sợ, chỉ sợ không có nơi ăn chỗ ở đàng hoàng!” - đó là tâm trạng chung của rất nhiều tân sinh viên từ tỉnh về TP. TPHCM đất chật người đông, tìm một chỗ an cư thật không dễ! Chuyên đề CÁI NHÀ LÀ NHÀ NGƯỜI DƯNG…, PHÒNG TRỌ NHIỀU CHỖ NẰM viết về muôn mặt cuộc sống phòng trọ, nhà trọ
    Phóng sự: BIỂN KHÔNG CÓ CHÂN TRỜI "Dậy! Ghe vô rồi!". Chỉ cần một tiếng gọi, trong vòng vài phút, không gian im ắng của cảng nhỏ lại bừng tỉnh sau giấc ngủ muộn. Làng chài Bến Đá bắt đầu một đêm trắng như lệ thường…
    Trò chuyện cùng cô bạn người mẫu đang toả sáng: - NGỌC QUYÊN ĐÃ CÓ BẠN TRAI CHƯA? - Vẫn chưa ạ…
    Tất cả đã thay đổi khi tôi điền vào lá đơn tham dự VN Idol. Và con người tôi đã bắt đầu thay đổi từ đó” Phương Vy đã nói về VIỆT NAM Idol và khát vọng: “TÔI MƠ MỘT NGÀY LÀ DIVA...”.
    FERNANDO TORRES MỘNG MƠ Ở XỨ SƯƠNG MÙ
    JAM ONLINE: Thế giới âm nhạc

NUÔI THÚ CƯNG TRONG… BLOG YAHOO! 360
    Chẳng khó khăn để bắt gặp một nữ sinh ngoan hiền trong bộ đồng phục nhưng gương mặt lại được “tút” khá kì công. Làm đẹp đến trường đã trở thành chuyện thường ngày ở huyện, riêng với TEEN HÀ NỘI TRANG ĐIỂM không chỉ…
    5 “TUYỆT CHIÊU” HOÁ THÀNH THIÊN NGA
    Một ngày nọ, vùng đất bình yên nơi em đang sống bỗng trở nên rộn ràng khác lạ. Một cuộc thi sắc đẹp sắp diễn ra. Em cũng háo hức muốn tham gia… Đảm bảo bạn sẽ cười nghiêng ngã với Phim truyện bằng hình : GIẤC MƠ ĐẸP NHẤT
    Trái tim phụ nữ tưởng chừng như mềm yếu nhưng cũng “gai góc” khó tả. Để chinh phục được họ, những bạn nam phải trải qua hiều “khổ nạn” khôn xiết cỡ chinh phục đỉnh Everrest. Chuyện “trồng cây si” nhà người ta cũng khó khăn như leo lên nóc nhà thế giới. Con gái thực sự muốn gì? NAM TÍNH TRONG TÌNH YÊU sẽ bật mí cho bạn biết.
    MÈO TRẮNG HAY MÈO ĐEN KHÔNG QUAN TRỌNG, MIỄN BẮT ĐƯỢC CHUỘT
    Những Ô-TEN-LÔ VÀ HOẠN THƯ THỜI NAY. Họ là ai trong những câu chuyện tình thời mới lớn?
    CHUYỆN THẦM: tiếp tục nóng lên với NỤ HÔN CÓ LỖI? - 10 MÓN QUÀKÌ DIỆU TẶNG “NGƯỜI ẤY”
    Mục TRÁI TÁO NEWTON với bài test thú vị dành cho những bạn muốn thử sức IQ: BẠN LÀ NGƯỜI SAY MÊ… ĐỦ THỨ?
    Truyện ngắn GIẤC MƠ MÀU ĐẤT NUNG của Lê Văn Lâm
    Trong chốn riêng tư của mỗi người, từng vật dụng, từng góc nhà dẫu bình thường đến đâu cũng có thể gợi lên một đôi câu chuyện. Với Vòm Me Xanh, không ít sáng tác lấy cảm hứng từ những CHỐN RIÊNG ấy.
    Seoul không đẹp và lãng mạn như vẫn thường thấy trên film. Đó là cảm giác của tôi khi ngồi trên những chuyến tàu điện ngầm bắt đầu tour tham quan thành phố. Nhưng khi đến thăm các cung điện có thời Chosun, một không gian xanh mướt cổ kính bỗng hiện ra trước mắt. CHÀO SEOUL! bài ghi chép thú vị không thể bỏ qua cho những ai từng xem phim Hàn Quốc
    THUỶ SINH - THẾ GIỚI TRONG TẦM TAY - Bảo Ngọc (vợ em viết đó!!!)
    CỌP DƯỚI CHÂN NÚI BÀ NHÍ
    Phim Hàn đổ bộ vào Trung Quốc và gây nên cơn sốt. Không “bó tay” chịu thua trên “sân nhà”, các nhà làm phim Trung Quốc “tung chiêu” hóa giải độ sáng của sao Hàn. Liệu họ có thành công? SAO HÀN, SAO TRUNG, SAO NÀO SÁNG?
    LÀNG ĐIỆN ẢNH VÀO THU
    DU LỊCH MẠO HIỂM DÀNH CHO TUỔI TEEN: TRẢI NGHIỆM MÓN LẠ
    Cùng tưng bừng quà tặng: Máy MP4, MP3, XE ĐẠP… Các chuyên mục độc quyền của Mực Tím: Chuyên trang TEEN SÀI GÒN, VUI VỚI TỬ VUI, RĂNG NÀO CŨNG HỞ

(trích từ Mực Tím Online)

2. kenshin14488

Thích đã nhận:
    80
    Đây là bài báo, Mực Tím đặc biệt tháng 10 - phát hành ngày 9/10/2007. Có tên diễn đàn mình dưới góc đó! :D, bài do vỡ em viết, cả hà cho ý kiến để em bình báo nha! Sorry cả nhà, chất lượng hình kém quá, cả nhà ráng đọc, nếu ko đọc dc thì em post từng ô lên sau nha!

3. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Chịu, không đọc nổi.
    Ken thử đánh text lên đi, hoặc scan rõ hơn.

4. kenshin14488

Thích đã nhận:
    80
    Hix, cám ơn anh Mig nha, để em chụp lại gần hơn, máy cùi quá!

Toàn bộ:

Chia nhỏ:

Cái này hay nè! :D

5. StevenHoang

StevenHoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác Này quảng cáo cho báo Mực tím :D:D :p ......Trái với luật diễn đàn :devil: :devil: :devil: Ban nick thoai :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: =)) =)) =)) :-$

6. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Sao quảng cáo cho "Mực tím" thì post to và đẹp vậy bác còn ABV thì nhỏ xíu và mờ căm hà [-(

7. kenshin14488

Thích đã nhận:
    80
    Huhu, em đâu có quảng cáo cho Mực Tím đâu, tại cái hình ấy em lấy trên mạng nên nó rõ ràng, còn hình chụp bài báo thì do máy cùi quá, các bác thông cảm cho em nha! Nếu mà thấy giống quảng cáo thì nhờ Md xóa dùm cái hình bìa Mực Tím đi nha! Ở dưới em có quảng cáo cho ABV rùi, oan cho em :((
    À, các bác oánh giá dùm em 1 cái để em còn bình báo, chủ nhật này hạn chót rùi!

8. crystal_moss

crystal_moss Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ôi kết bài viết trên báo mực tím quá! Hy vọng nó sẽ dấy lên phong trào chơi thủy sinh cho những bạn cỡ tuổi như em! Em chắc phải đón đọc bài viết này rùi tuyên truyền cho chúng bạn mới được! Chứ ở cả BD có mình em chơi thủy sinh à! Ko có ai thảo luận hết buồn lắm T.T

9. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    trong đây nó ghi bác hovaten và vio_tran là bạn kìa=))Mà đúng là cái này nó copy hình từ ABV về không à

10. kenshin14488

Thích đã nhận:
    80
    :) Những ảnh ảnh sử dụng đã được mình xin phép từng thành viên có liên qua rồi, xin đàng hoàng, không phải copy à nghen! Hix, các bác cho em lời phê bình, cách viết ra sao để em còn rút kinh nghiệm, chứ toàn nói chuyện jì đâu ko à! :)

11. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Các bác giúp bác ấy đi vì nếu không nộp bài kịp thì bác ấy bị vợ xử đó :D . Em không rành về TS nên không giúp gì được :(

12. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Bài viết tốt (được hội ASAP và các chuyên viên cố vấn có khác), phong cách trình bầy nhẹ nhàng nhí nhảnh hợp với tuổi Teen.
    Hơi đi sâu vào chi tiết nhỏ, thiếu mảng xây dựng tính cách con người, con mắt nhìn vào thiên nhiên qua bể kính, ngả theo "thời trang", bỏ qua nhiều thử thách rất khó khăn mà nhờ đó nghệ thuật TS trở nên hấp dẫn lạ lùng.
    Có thể mình hơi khó khăn? Dù sao cũng là ý kiến thẳng thắn, không biết có giúp gì được bạn không?
    Rất cám ơn ken và người viết, mong tiếp tục được xem thêm nhiều bài viết của các bạn.
    Thân mến

13. kenshin14488

Thích đã nhận:
    80
    Cám ơn bác Mig rất nhiều, ý kiến càng khó khăn, thì kinh nghiệm rút ra được càng nhiều! đúng là đã bỏ qua rất nhiều thứ và chưa đi sâu được, vì lần đầu gửi bài đi khá sâu, có đưa cho một vaài lão tướng cùng viết và sửa,nhưng ban biên tập bắt phải viết lại vì già dặn, khó hiểu và chưa gần với tuổi teen, và lại đất chỉ dành cho có 1 trang thôi nên éo le lắm! Cám ơn mọi người đã phân tích và giúp đỡ mình nhé! Cứ khó khăn, đâm chém thoải mái, mình xin nhận hết! :)

14. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hì...
    Chán thật! những phần hay nhất thì bị cắt béng đi rùi...đọc bài này thấy chơi TS dễ như ăn phở vậy....
    Dù sao thì cũng là 1 bài giới thiệu cho các teen biết về 1 môn chơi mà học!

15. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hèn chi dạo này mấy em teen cứ gọi cho akira hoài :D.

16. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Em cũng đọc bải này rồi.Đúng như lời anh Blue Dolphin nói.Người ta chơi Thủy sinh rất cực nhọc để có 1 hồ rong đẹp.Anh còn chưa cập nhật kĩ những phần chi tiết và đi quá sâu vào tuổi teen.Mà các bạn tuổi teen đâu thể có đủ tiền để làm 1 hồ Thủy sinh đẹp được.Các bạn ấy có thể chịu được sự mỏi lưng khi trồng Trân châu nhật không:D?Và còn thiếu 1 chữ nữa nhưng không sao đó là chữ ốc táo đỏ nhưng vợ anh chỉ ghi là ốc đỏ.Có nói cho các bạn nghe về loài cá nào làm đẹp hồ Thủy sinh không.Đa số các bạn teen đều thích vẻ đẹp của cá hơn là thích những cây thủy sinh.Nhưng cũng có lời khen là đã nói lên lời chào của thủy sinh đối với các bạn tuổi teen.Và em đây cũng là người ủng hộ và tư vấn cho các bạn em.

17. kenshin14488

Thích đã nhận:
    80
    @Blue Dolphin: hì, mặc dù rất cố gắng, nhưng ban biên tập keo quá, bị giới hạn đất quá nên phải cắt xén đi vài phần, đâm ra bài này vẫn không thể đi sâu được, chỉ đơn thuần là viết để giới thiệu đến các bạn teen thui.
    @akira: vậy là có công của em rồi, thôi khi nào có ai gọi thì anh hú em đi chung! :D
    @7tuoimeca: hì hì, chi tiết thì chắc chắn sẽ không thể thiếu sót, vì cốt lõi bài viết là nhằm gới thiệu thú chơi này đến giới Teen, vì một tờ báo không chuyên về lĩn vật sinh vật như Mực Tím thì không thể viết chi tiết được, khi các bạn ấy đọc, nếu thích tự khắc sẽ lên diễn đàn mình (có để link) hoặc mua báo cá cảnh về đọc để tham khảo. Còn việc chơi thủy sinh không phù hợp với kinh tế thì cũng đúng, nhưng nếu đam mê thì chắc chắn sẽ làm được, như mình, cố gắng tích góp từng ngày, nhịn ăn sáng, nhịn đi chơi, cuối cùng mọi chuyện cũng ổn cả, bây giờ đang chờ thu hoạch đây! Nếu ngày càng có nhiều người chơi thũy sinh, nhất là giới trẻ, sinh viên, thì khi đó hi vọng giá thành sẽ giảm bớt phần nào, và xu hướng chính của chúng ta là: chia sẻ - đoàn kết - bác ái! Một lần nữa xin tút lại là bài này chỉ phổ biến thú chơi thủy sinh thui, còn bạn ào hứng tú thì lên ABV tham gia nha!!!