băn khoăn về nền hồ......

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi dung troc, 7/8/08.

1. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    sau khi đọc bài nền tư trộn_chân châu nhật quả thật m hơi hoang mang.với nền là tribas,tracatu,DBO,lớp sỏi dày 3_4 cm vậy mà trồng ccn mới dc 4 tháng có bác bảo như vậy là dc rồi,với nền ADA m ko đủ $.định dùng nền tự trộn của bác hovaten cho đỡ vậy mà.các bác tính xem nếu setup một hồ 1m6+40 thì cũng kha khá đấy chứ.vậy mà dùng chỉ dc 4 tháng thì thưcf sự đáng lo đấy ạ.ko biêt m phải làm sao để có dc một nền hồ trồng ccn và sử dụng dc lâu lâu.chứ thông tin trái chiều gây hoang mang cho những người mới như bọn m wa.rất mong cả nhà wan tâm jup đỡ,hồ m 1m6 dài+40 rộng + 50 cao ,có co2, 4 bóng atman 1m2. lọc ngoài.rât mong các bác jup đỡ,~X(~X(đây cũng là suy nghĩ và lo lắng của đa phần a e mơi vào nghề.thanhk cả nhà ................

2. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Chào bạn, BG cũng ko biết giúp bạn như thế nào?
    Các công thức nền đưa ra trên diễn đàn đều có sự nghiên cứu kỹ lưỡng và tốn rất nhiều công sức, thời gian của tác giả và đã mang lại hiệu quả tốt.
    TCN là 1 loại cây khó, trồng để lên thật căng mướt đã là rất khó, vậy có lẽ đảm bảo các yếu tố như chơi được bền, TCN lên tốt, ít tốn kém.... BG nghĩ rất khó và cần thêm thời gian để nghiên cứu (bạn cũng có thể tự nghiên cứu)...
    TCN là 1 loài cây rất đẹp, nhưng ko có nghĩa bể TS là phải trồng TCN, và người mới chơi như bạn lại càng ko nên chơi loại cây khó này, sao bạn ko thử chơi 1 bể cây thật dễ tính xem sao ????
    CHúc vui.

3. cay+ca=thuysinh

cay+ca=thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Đúng rùi đó bạn, hình như bạn ở miền Bắc thì trống 1 thảm Đàn Thảo ở tiền cảnh cũng rất đẹp và dễ chăm sóc hơn CTN, tiền cảnh không nhất thiêt phải là CTN đâu bạn :x