Bạn nào có hình cụ thể ko?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kid4112ltt, 1/10/07.

1. kid4112ltt

kid4112ltt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình định mua cá Lhan nhưng mà ngoài tiệm nói đủ thứ mình ko rành, mua sợ hố quá.
    Mình đọc bài " Phân biệt LH " rồi nhưng mà thấy chung chung quá.
    Bác nào rảnh bỏ chút công sức post hình cụ thể từng loại giùm mình được ko.
    Ví dụ như CÁC LOẠI KING (kamfa,kalauma j đó), KIM CƯƠNG, TRÂN CHÂU, KIM HOA, RỒNG XANH ......v.v....
    Mình ko rành lắm, các bạn thông cảm, giúp mình nhé!
    Thank.

2. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chỉ có người bán cá chỉ cho bạn biết chính xác thôi, cho nên điều này phụ thuộc vào cái tâm của người bán cá.... một vài hiểu biết nông cạn góp ý cùng bạn. chúc bạn kiếm được chú cá ưng ý

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chài post lên để chỉ dẫn thì khó lắm,nói này nọ hơi phiền,thôi nói nghe nè tùy vào kinh nghiệm thôi,chắc bạn mới chới la hán nên ko rành là vậy,ráng chơi cỡ 1 2 năm thì rành thôi đó mà,khỏi hỏi chi cho phiền :laughing: :laughing: :laughing:

4. kid4112ltt

Thích đã nhận:
    0
    :laughing: Nói như bạn thôi khỏi cần diễn đàn làm j nữa..Ai ko bít cứ từ từ 2 , 3 năm sẽ biết rồi sạch tiệm luôn. hiihi.
    Cám ơn bạn đóng góp " cao kiến".:D
    Bác nào giúp mình nhé, cho a e khác tham khảo nữa.

Mà hình như e mới 15 age thôi ha?
    Gọi bằng a đi nhé, a mới nuôi nhưng muốn nắm cho kĩ mà.

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hê hê nói ko phải chuyện dễ đâu,em chơi la hán nhiều lắm rồi cũng đc 1 năm,bây h đầy đủ kinh nghiệm rồi nên mới tham gia diễn đàn để giúp mọi người nè :laughing: :laughing: :laughing:

6. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Thật ra phân biệt 1 số chủng đặc thù như KKF hay TFlash với KC thì khá đơn giản!
    NÓi thì là thế nhưng có 1 số con nhìn vào ,nếu người bán không nói thì không tài nào biết được nó là cái giống khỉ gì cả!Mà nếu có nói thì >60% người bán cá sẽ khai bậy (vd KC thì nói là KKF) để câu tiền khách hàng!Vì vậy bạn nên học hỏi trực tiếp từ những người Pro (Ở ĐN có anh HAICHUONG &DANANGFISH.... đó) và thường xuyên nhìn cá!Chứ chia sẻ qua diễn đàn ít ai nói được kĩ càng lắm bạn!
    Như mình đây chơi cá gần được 1 năm rồi mà phân biệt còn khó khăn nữa là!

7. K.D.82

K.D.82 Member

Thích đã nhận:
    0
    Thứ nhất là cá đúng chủng loại thì ít,còn cá lai từ các dòng khác nhau thi nhiều nên k biết đường đâu mà lần..Nếu muốn mua cá đúng gốc vd KKF,Red Texas....thì mua ỡ những tiệm uy tín thì chắc ăn khoảng 90%

8. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hiện giờ, trên thị trường, cá lai nhiều lắm, bác mà nhìn từng con nhận giống là dễ bị hoa mắt lắm
    ko ai có thể nhìn chính xác được đâu, cái này còn phải tùy kn
    bác rán xem trong topic La hán thành viên đó, ai nói cá đó tên gì, thì bác xem nó có đặc điểm gì
    may ra thì còn biết chút ít

9. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    quan trọng ko phải giống,má là con cá châu chữ có đẹp ko,đầu lên có tốt ko,nếu bác mới tập chơi,chơi kỉu đó đi,khi có kinh nghiệm rùi chơi hàng cao cấp,cá giờ lai tùm lum,đặt tên loạn xì ngầu,người có kinh nghiệm đôi khi cũng lầm,nhìu con giống cũ nhưng đầu,áo gì đẹp tuốt vẫn có giá hơn con cao cấp (như king kamfa )mà hụt đầu,chỉ được dàn áo

10. kid4112ltt

Thích đã nhận:
    0
    Thì chỉ sợ nhiều lúc mình thích mua người bán nói là cá đẹp rồi tên j đó,mình mà ko rành hô giá trên trời dưới đất mua mà ko đúng xót tiền lắm.
    hihih..Dù sao cũng cảm ơn a e nhiều lắm.
    Chắc phải ráng coi LHan thành viên mà ghi nhớ thôi hichic..

11. gaubong

gaubong Banned

Thích đã nhận:
    0