ban nao o tphcm choi chao mao vao day lam trao doi kinh nghiem nha

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi tran_do832003, 29/1/08.

1. tran_do832003

tran_do832003 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    chào các bạn mình nuôi chào mào tù khi mình mói 10t bây ròi.mình là ngùoi giò mình 26t trung thành vói chào mào mà đạc biệt mình nuôi chim bàu công ko hà bạn nào biết giông chim vùng do ko.mình hiện còn 1 cạp do con chim gốc dạy lên nay dc 5 mùa rồi con chim gốc mình chết hồi nam rồi.bạn nào thích choi chào mào thì liên lạc vói mình nha.nick mình là. tran_do832003.mình ko có ý định bán mà chỉ trao đỏi kinh nghiệm nuôi thôi mình đam mê chào mào lám mình chỉ thích nuôi chim nghe giọng thôi ko đi gài mình định nam nay cho 2 con chim đó kèm thêm 1 cập chim to nũa đễ o nhà cho nó kêu nghe choi vì mình nuôi chim tù 5 mùa tro lên mói cho day chim to nếu các bạn nào đả tùng choi chim giọng vùng bầu công o LONG AN thì liên lạc vói mình trao đỏi kinh nghiệm nha.thân chào các bạn yêu chim chào mào rất mong làm wen các bạn.

chaomaobt thích bài này.
  2. thanh_tai

thanh_tai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    913
    chào a Otphcm mình cùng với a chơi cùng giọng chim chào mào giọng Bàu Công vậy bạn ở quận nào vậy? cho mình địa chỉ đi để ghé thăm mấy e chào mào của bạn và ae mình cùng trao đổi học hỏi nhé!!! mình ở Gò Vấp quán cafe Thúy hôm nào mời bạn ghé quán uống cafe nghe giọng giúp mình nhé! hôm nay vô tình lang thang trên mạng vô tình được biết thêm người bạn cùng chí hướng mến chào bạn

chaomaobt thích bài này.
  3. dangtham

dangtham New Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn ấy ơi!
    Chào Mào cũng như những loài chim khác thôi, nhưng có điều là ai thich chơi Chào Mào, và ai là người thích chơi những loài khác phải không bạn
    Bạn nói Chào Mào Bầu Công. Mình nói thật mình không biết Bầu Công là ở đâu hết, vì mình ở Quảng Ngãi mà, hehehe
    Nhưng theo mình nghĩ và theo kinh nghiệm 28 năm chơi Chào Mào của mình thì vùng nào cũng có chim hay hết bạn ơi, nhưng cái hay đó nằm ở mỗi con người, cái hay của bạn là khác còn của người khác là khác nữa phải không bạn, nhưng con chim vùng nào dzữ thì mình công nhận, mình cũng giải thích luôn, là những con chim nằm ở vùng cao, khô cằng, ít thức ăn, thì nó rất dzữ chim, tuy la 2 nó hơi xấu 1 tí thôi, vì trong quá trình đấu tranh để dành sự sống, thì những con yếu và hiền chỉ có 2 con đường lựa chọn (1 là di trú nơi khác, 2 là CHẾT CHẮC) những con còn lại thì tiếp tục đấu tranh, như thế cứ tiếp diễn ... Vậy chúng ta nên đến đó mà nghiêng cứu tụi nó về chơi, nhưng nhớ là chim mồi phải là chim đỉnh đấy nha, nếu không thì khi đi mang chim khi về mang bông gòn đấy, hihihi....

ga tre and yeucaliathia like this.
  4. tandatkts

tandatkts Member

Thích đã nhận:
    3
    vote mình 1 vé nhé, mình nhà GV gần nhà a Tài.

5. meo_nho

meo_nho Member

Thích đã nhận:
    6
    Topic 3 năm rồi à...Alo alo ...Có ai ở Q4, Q7 không?

6. ngovantu

ngovantu New Member

Thích đã nhận:
    5
    hiện tại ở tphcm mình chỉ biết cội Tân Phú dợt chim CM gốc miền Trung, t7cn có khi > 100 lồng

7. ga tre

ga tre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    bạn có thể nói rõ địa chỉ cội ở Tân Phú được không?