Bạn thích loại cá nào hơn: la hán hay rồng?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thanhlongtre, 15/10/07.

1. thanhlongtre

thanhlongtre Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Giữa hai loại cá la hán và cá rồng các bác thích nuôi loại nào hơn? Em thì nuôi một thanh long, một phúc lộc thọ và một kammalu. Em vẫn thích la hán hơn tại thấy tụi nó có vẻ sinh động, biết nhận mặt chủ và biết chơi đủa với chủ, còn cá rồng thì hơi chảnh, lạnh lùng quá

2. 123ngoisao

123ngoisao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng mới nuôi thêm 1 em rồng nhỏ thôi nhưng mình cũng có ý giống bạn,em la hán nhà mình thấy mình xuất hiện thì chạy đến như mừng,em rồng thì chẳng có hành động gì hết ..

3. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Không cứ gì la hán ,rồng, cá vàng, cá thần tiên, cá đĩa, cá đuối, cá biển...không thể nói con nào hơn kém:mỗi con đều có sở trường và sở đoản, và nhất là chơi thì không có giới hạn nhưng đã là chơi thì dễ chạy theo mốt và nếu loại nào mốt nhất ?/???, sở trường và sở đoản thì sẽ có nhiều ý kiến hơn...
    @-123:cá rồng có thể sống hàng chục năm-nếu Bạn nuôi nó được 5 năm thôi Bạn sẽ thấy nó mừng như thế nào

4. Hasinh

Hasinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đồng ý với bạn lanngoclan. Mỗi loài cá cảnh đều có ưu thế riêng, cho nên mỗi loại mình nuôi một ít. Cá lahán lanh lợi, hiếu động, thân thiện... còn cá rồng khoan thai, oai dũng...

5. vô độ

vô độ Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hình như kô phải nó mừng bạn đâu nó đòi ăn đó bạn.

6. louhan

louhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tui thì thấy cá rồng đẹp hơn hẳn cá la hán. Dáng bơi cá rồng thật oai phong.
    Còn con cá la hán mà nó bơi theo tay bạn chẳng qua là nó muốn cắn thui chứ không phải nó yêu mến gì bạn đâu

7. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em thì kết cả hai thằng:la hán và cả cá rồng!Mỗi con đều có nét đẹp riêng,cá rồng thì dáng bơi lẫm liệt oai phong hình thù chả khác gì con rồng đang bơi trong bể kính (chả dè cá rồng là cá phong thủy) còn la hán thì nhanh nhẹn,mến chủ đặc biệt và có cái đầu gù tương trưng cho may mắn (giống hệt đầu của "bác" Thọ)
    Bạn có chắc ko?Cá rồng làm gì có đầu và châu
    hì,nó cắn yêu bạn đấy!mà bạn có tập cá ăn trên tay mình lúc còn nhỏ ko?thật ra cá la hán mến chủ lắm đấy!
    ==> Nếu bác nói la hán xấu hơn cá rồng,ko yêu mến gì chủ thì cớ gì trên avatar,tên hiển thị,chữ kí của bạn đều có cá la hán :D

8. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    mình thì yêu cả 2 con cá rồng và cá la hán mỗi con đều có nét đẹp của riêng nó cá la hán thì đẹp nhờ vào cái đầu u và những hạt châu còn cá rồng thì đẹp nhờ vào hàng vẩy dáng bơi tưa như rồng bay trên trời

9. hoathần

hoathần Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thì thích cá La Hán hơn.Mình đã từng nuôi cá rồng.Mới đầu thì thấy sang,nhưng nuôi riết chán quá vì nó buồn quá.Nó chẵng có chút xíu tình cãm nào.Nuôi cũng sợ nó chết là cái điềm xui cho cả nhà.Nuôi la hán vui nhộn và gần gủi hơn nhiều.

10. CGbbb

CGbbb Member

Thích đã nhận:
    0
    Tuỳ từng người thôi bạn ạ!
    Mình ghét La Hán nhưng cũng thương nó nên mình chứa gần chục con ở nhà (còn nhiều em "Rambo" khác nữa)!

11. RC5681

RC5681 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thích nhất Huyết Long nhưng khổ nổi chỉ là thích vì không thể tậu 1 em.

12. Thaikamfa

Thaikamfa Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bài này pót bên hội la hán thì đa số câu trả lời là LA HÁN, còn nếu chuyển qua hội Cá rồng thì câu trả lời nhất định là CÁ RỒNG! Chắc luôn.

13. xxquoctuan

xxquoctuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thít cá la hán hơn, bơi lẻ nó có tính người, biết chơi đùa với chủ, và la hán có hình dáng và màu sắc lôn thay đổi theo thới gian..

14. NguyênĐông

NguyênĐông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    theo mình nuôi 2 loại đều thích cả vì mỗi loại có một vẽ đẹp khác nhau !

15. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Đúng là như vậy!mọi sự so sánh đều khập khiễng, làm bài toán ngược tôi ghét chơi cả hai vì lý do:confused: :confused: :confused: :confused: :
    Cá La Hán:Tuy rất đẹp, khá dễ nuôi, mau lớn nhưng bản tính hung dữ, cô độc, chẳng rẻ lắm mà vớ phải em nuôi cả năm rồi mà không có tý gù nào cứ như cá rô phi thì đúng là của nợ. Còn như may đời o bế được Em lộng lẫy kiêu xa thì bán khẩn trương (nếu được giá) vì chỉ thêm thắt một hai năm nữa là cụ lên thiên đàng để lại vài tấm ảnh nuôi tiếc và không có một lời ...:devil: :devil: :devil:
    Cá Rồng:loại rẻ rẻ một tý vừa túi tiền mình thì tốn mồi, tốn bể, tốn nước, tốn điện...tốn đủ thứ mà cá cứ nhợt nhạt như mầu nước ốc-còn xí hơn cả cá chép ( các bạn có tin là cá ngân long to còn rẻ hơn cả cá ngân long nhỏ không ?).:sick: :sick:
    Xem ảnh thấy mấy em chân dài: "long lanh đáy nước in giời" lùng săn mãi nhìn được thấy bằng người trần mắt thịt thì than ôi-giá ở trên giời luôn, đã thế đâu có được như tranh-thật giả lẫn lộn ( mà phần lớn là giả ) kể cả của thật o bế em đêm ngày đẹp chưa thấy đâu-vút một cái em đã lao ra ngoài bể lên mới chị Hằng Nga...=)) =)) =))
    Híc híc...chơi làm gì cho khổ!!!!~X( ~X( ~X(

16. yerry286

yerry286 Member

Thích đã nhận:
    0
    ca rong` khó nuôi lắm bạn ơi!! bạn đừng có tưởng sang mà nuôi!! nuôi cá la hán vừa dễ nuôi vừa dễ xương chứ ko chán ngắt như cá rồng đâu!! cá rông nuôi chán lắm!!

17. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình đang nuôi la hán nhưng cũng ghiền cá rồng lắm,có tiền thì rước em huyết long về nuôi

18. leminhhai

leminhhai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi cá rồng sau này chết đi hóa thành Rồng , nuôi La Hán chắc sau này lên Thiếu Lâm Tự làm La Hán lun . Mô Phật ...!

19. Ông 888

Ông 888 Member

Thích đã nhận:
    0
    mỗi người đều có sở thích riêng vì thế mới có hội cá rồng hội la hán, hội thủy sinh. ...
    mình thích nuôi "chép". tin hay không thì tùy. mà chả có cái hội cá chép nào cả nhỉ???

20. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thì thích cả hai loại .mình dang nuôi 1 em kim kương với em đê nhất nữ hoàng + 1 em kim long dươc 7 tháng .mình thấy mỗi loại có một vẽ dẹp riêng của nó.