bán van tinh chỉnh cho bình CO2

Thảo luận trong 'Hàng quá hạn mua bán' bắt đầu bởi CatOhCat, 10/10/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. CatOhCat

CatOhCat Thương nhân

Thích đã nhận:
    121
    Vừa làm xong bộ CO2 cho hồ và còn dư một cái van + ốc còn mới tinh chưa dùng. Em mua ở Tạ Uyên hết 130k tiền van + 30k tiền ốc. Nay bán lại 100k cho bác nào có nhu cầu.

Van này dùng để gắn vào bình CO2 trước khi gắn vào van điện hoặc cốc CO2.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:09 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:08 PM ----------

Số điện thoại của mình là 0939 620 424 . Giao dịch trong tại q1 & bình thạnh.

2. unitel

unitel Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Nó là cái van nào vậy bạn, xem hình thứ nhất thì nó chỉ là 2 đoạn măng xông ren và một cái ốc còn hình 2 thì là cái đồng hồ đo ap suất và cái van điện.
    Hay là 2 cái ống bằng đồng có ren ở 2 đầu ấy, như bạn đã dùng ở hiìn 2 mất 1 cái còn dư một cái ấy à.

3. CatOhCat

CatOhCat Thương nhân

Thích đã nhận:
    121
    Mình bán cái van ở hình 1 đó. Hình 2 là trọn bộ đầy đủ van + solenoid. Cái van này là van tinh chỉnh, bác nào ko dùng solenoid vẫn có thể dùng van này được ạ. Nối từ bình CO2 ra ống luôn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:12 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:11 PM ----------

Ở hình 1 là cái van nằm trong hộp giấy chưa bóc ra các bác ạ :D. Cái van đó là cái van có đồng hồ đo áp suất bác thấy ở hình 2 đó

4. hungtks

hungtks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Trên hình là van giảm áp, (Có tác dụng ổn định áp phía sau van). Loại van này theo mình biết là chịu áp lực <10kg/cm2 nên bạn nào dùng cần lưu ý: khi kết nối với bình bơm hoặc bình cứu hỏa bắt buộc phải thêm van giảm áp để áp lực đường vào dưới 10kg/cm2, nếu không là bị nổ van, rất nguy hiểm.
    Không có ý ném đá người bán, chỉ nhắc nhở người dùng.

phuong_bk thích bài này.
  5. Fullred

Fullred Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    - Cũng chưa đúng hẳn. cái này là valve giảm áp kèm an toàn nếu áp suất đầu vào lớn hơn giá trị cho phép của valve thì nó xì hết khí ra ngoài áp suất đầu ra bằng giá trị đặt. nếu đặt solenoid sau valve này thì cẩn thận không nó tự xả khí đấy!

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:35 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:33 AM ----------

Ah mà mấy cái đầu nối chuyển kia chủ thớt mua ở đâu nhỉ?

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:36 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:35 AM ----------

Ah mà mấy cái đầu nối chuyển kia chủ thớt mua ở đâu nhỉ?

6. CatOhCat

CatOhCat Thương nhân

Thích đã nhận:
    121
    Đúng như bác hungtks có nói. Van này bạn nào dùng bình to thì nên mua loại 2 đồng hồ nhé. Van này mình dùng cho bình Up Aqua 2L.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.