Bàn về cá ăn SUMO giả !!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kingkamfa1, 1/5/07.

1. kingkamfa1

kingkamfa1 Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Em lỡ mua nhầm 1 lọ SUMO giả có 43 nghìn ah:eek: .Cho em hỏi cá ăn đồ giả vào có bị bệnh ko:confused: :confused: ,có kích thích lên đầu nhu7 SUMO thật ko ,cá em 3 ngón đầu trái tắc .
    :( :( :( Thân:) :) :) :)

2. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bị bệnh chắc là không có đâu, nhưng mà cá sẽ không thích ăn lắm, cái này không chắc lắm: khả năng kích thích cá lên đầu chắc không có đâu

3. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Giả 100% rồi,ti khuyên bạn đừng nên mua Sumo nữa vì hiện giờ giả nhìu dữ lắm,JBL cũng chẳng tin nổi,ngay cả chỗ TBLH mà cũng ko bít SUmo thiệt hay giả nữa mà,nhưng mua XO ở đây thì cũng ngon lắm đó,giá vừa mà chất lượng cũng tốt và lại tránh hàng giả nếu bạn mua ở chỗ TBLH,thân :D

4. calahan8800

calahan8800 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    coi chừng nó bị xuống màu(xấu hơn là xuống đầu).thường thì cá nó ko thích ăn đồ ăn giả cho lắm

5. vietkhoa151986

vietkhoa151986 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng đang xài sumo,mình mua hết 65k.cá ăn dữ lắm kg biết có phải hàng giả kg

6. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chắc là ko bị bệnh đâu, nhưng cá vẫn ko thích ăn, mùi rất khó chịu. Nếu muốn mua sumo thật thì trên 4rum có bài viết rồi đó bạn. Thân...

7. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bị bị lầm hộp sumo lớn một lần rồi. Cá nhỏ cở 3 ngón ăn vào đi phân trắng, với con khác thì có con bị con không. Cũng may bạn mình qua chơi xem hủ nói là đồ giả vì hộp nhưa sumo thật có màu trắng đục hơn nên đem quăn không cho cá ăn nửa.

8. verasasu

verasasu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hì, sao bạn biết XO ngon??? Chắc bạn ăn wa rồi ^_6 (giỡn cho vui thôi)
    Nếu bạn lỡ mua nhầm đồ giả thì ko nên way lại tiệm đó mua nữa. Bạn biết khu Lưu Xuân Tín ko nổi tiếng trong làng cá cảnh ở Q.5 ngay khúc đường Hải Thượng Lãn Ông ở chỗ đó bạn yên tâm mà mua ko sợ hàng giả đâu .Còn mấy cha cầm bịch bán cá thì đừng mua cá của mấy ổng (cá dỏm ko) coi chừng bị dụ .:-$

9. kingkamfa1

kingkamfa1 Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Cho 3 con ăn chúng vẫn ăn bình thường ,ngón út,2ngón ,3 ngón cho từng hạt thì ăn bình thường còn cho 1 đống vào thì....phụt phụt Hic dơ cả hồ

10. thaicodon

thaicodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tớ không hiểu sao các cậu cứ muốn kích thích cá mình lên đầu mà không chịu nuôi chúng nó tử tế (không cần kích thích bằng hoá chất)!
    Kích thích bằng hoá chất có thể làm cá lên đầu nhưng chất lượng thế hệ sau sẽ bị suy giảm vì tinh trùng yếu đặc biệt kích thích bằng hormon. Hiện nay trên thị trường hầu như dùng hormon kích thích.
    Tớ luôn thay đổi thức ăn tự nhiên cho cá của tớ và không bao giờ dùng thức ăn công nghiệp (vừa mắc vừa hại) vậy mà cá của tớ vẫn có màu đẹp. Hiện chưa lên đầu vì còn nhỏ và do khi mua cá bột tớ chọn nhằm con "cờ đen".

11. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Không hẳn dùng thức ăn Công nghiệp là có hại.Thức ăn công nghiệp có bổ sung những khoáng chất cần thiết cho cá phát triển 1 cách toàn diện, kháng bệnh.Mình biết tùy vào kinh nghiệm nuôi mỗi người mà cho ăn thức ăn công nghiệp hay tự nhiên.Nhưng theo mình nghĩ không nên cho ăn triền miên một loại như thế cá mau chán (người còn chán mà!!!) và không có đầy đủ chất dinh dưỡng .Nên kết hợp xen kẽ 2 loại trong ngày.Các bạn thấy sao

12. taidai

taidai Member

Thích đã nhận:
    0
    minh mua JBL O TBLH noi la uy tin nhung ca toan phum ra
    Mình mua JBL ở TBLH nói là uy tín nhưng cá toàn phun ra.
    GHT sửa dấu tiếng Việt.

13. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    tại nó chưa quen.cho nhịn vài ngày cho ăn lại.Bạn thử xem, mình đã làm và thấy hiệu nghiệm lắm

14. trungcarong

trungcarong Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu thức ăn giả thì ko làm hại cá,nhưng làm cá bị đen và dễ bệnh.bạn mua Sumo ở đâu vậy.

15. catandtom

catandtom Member

Thích đã nhận:
    0
    Chẳng biết đường nào mà lần. Cá em thì loại nào cũng xơi tuốt luốt (Azoo, 100%, top, jbl).
    Các bác mua chục loại về trộn với nhau rồi cho ăn là okie nhất (đỡ phải đẽo cày giữa đường) - jking.

16. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ac ac, bác mua chục loại về trộn chắc cái hủ đồ ăn đó hết cả đống tiền rồi. JBl là hết bao nhiêu rồi, rồi sumo, Xo từa lưa vào nữa. Cá chưa mắc họng chết vì ăn đủ loại thuốc thì mình đã chết vì lủng màng túi rồi. Cái hủ đồ ăn của bác, nếu cho là cá lớn ăn, mua mỗi loại 1 hũ là chắc chắn hơn 500k :))

17. hanzo86

hanzo86 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện giờ,chưa biết thật giả như thế nào nữa,chỉ có người bán mới biết dc thôi các bạn!Theo mình thì nên mua ở những của hàng lớn có uy tín thì yên tâm 1 chút.mình nghe các AE nói là ở TBLH bán XO là 100% thật,cho mình hỏi giá XO khoảng nhiêu K và TBLH ở đường nào?

18. hanzo86

hanzo86 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện giờ,chưa biết thật giả như thế nào nữa,chỉ có người bán mới biết dc thôi các bạn!Theo mình thì nên mua ở những của hàng lớn có uy tín thì yên tâm 1 chút.mình nghe các AE nói là ở TBLH bán XO là 100% thật,cho mình hỏi giá XO khoảng nhiêu K và TBLH ở đường nào?