bàn về giộng chào mào[hòanh họach] bàu công[long an]

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi tran_do832003, 4/6/08.

1. tran_do832003

tran_do832003 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    mình xin mở top pic nầy để bàn về giộng bàu công[ở long an].mình là fan của hoành họach mình chơi cũng mười mấy năm rồi nhưng đặc biệt chỉ mê giộng bàu công thôi.nếu nói về thăm niên thì chắc là chưa có đâu vì so ra những bác chơi giộng bàu công lâu đời thì cũng 30 đến 40 chục năm rồi.vì giộng bàu công ở ngòai kô còn chim rừng nữa chỉ còn chim nuôi ở trong nhà thôi.các bác nào là fan của giộng bàu công thì vô đây giao lưu bàn luận về giộng bàu công cho vui,giao lưu học hỏi thêm kinh nghiệm về giộng bàu công.

2. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Mình là dân Tây Ninh mình củng đã nghe được nhiều giọng chim chào màu, theo bạn nói chắc giọng Bàu Công hauy lắm, mình chưa được nghe. Mình là fan hâm mộ giọng Tân Châu, Suối Đá (Tây Ninh), theo mình nhĩ chim vùng nào củng có cái hay riêng của nó bạn à. Nếu có dịp mình trao đổi với nhau nghen.

3. tran_do832003

tran_do832003 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    bạn ở tây ninh hả nếu có dịp bạn đi ngang qua củ chi thì ghé mình chơi nha.nhà mình ở ngay cầu vượt củ chi nè.nếu bạn đi ngang củ chi ghé mình chơi giao lưu.trao đổi thêm về hòanh họach.số đt mình là 0909407595 nếu gọi kô đc thì gọi số đt nhà mình nha 087923632 lúc nào mình cũng ở nhà gặp đỗ mình sẽ đón bạn vì mình ở ngay cầu vượt củ chi bạn cứ đến cầu vượt gọi cho mình đi nha mình chờ bạn đó.

4. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Rất tiếc vì mình mới đi Thành Phố về, nếu quen bạn sớm hơn thì mình đã có dịp trao đổi rồi. Nghe bạn nói như vậy thì giọng Bàu Công hay lắm. Hôm nào có đi Thành Phố mình nhất định sẽ cùng bạn trao đổi thật nhiều về chim.