bàn về tép nước ngọt nào

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi newsatans, 31/7/10.

1. newsatans

newsatans Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :(em muốn làm 1 hồ thủy sinh để nui tép ong học RC có dồi dào mony sẽ săn mấy em hót:Dnhưng chưng biết thiết kế sao và kô có nguồn cung cấp tép em thít mấy chú RC:laughing:nên có ai cung cấp thì cho em hay nha.còn ai có hồ thủy sinh dẹp up cho em xem nhé:-*cần sang nhượng dẹp em hốt luôn khỏi mắc công làm:laughing:giá phải trăng thôi nha:-Sem nghèo lém:crying::crying::crying::crying:
    em đang định chơi tép kiển ai dúp em với:D

Last edited by a moderator: 31/7/10
  2. photonman

photonman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Bạn ở Lâm Đồng thì khó mua đồ làm bể lắm nhỉ. Theo tớ bạn nuôi RC thôi , nuôi tép ong phải có kinh nghiệm kha khá rồi mới nuôi được. Bể kính thì đặt dán. Đồ thì bạn vào mục trung tâm thương mại xem cửa hàng nào có chi nhánh ở gần nơi mình sống. Tép thì vào mục mua bán đăng bài. Trên này nhiều người bán lắm mà có ship đi tỉnh đấy.

3. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Đầu tiên theo em là bác đi tìm tép suối ở địa phương mình, cứ chỗ nào có thác, suối và dòng chảy chậm (vũng nước) thì bác cứ căng mắt tìm. Bắt về bác cứ để bể kg với lá cây đầy bên dưới cũng đc, chạy lọc là ổn. Với tép thì chỉ cần mỗi lọc lớn lớn 1 chút, đầy ắp nham thạch và có hút váng để đỡ cạn kiệt người oxy trong bể.

4. nh248

nh248 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    tép ở suối nuôi cũng rất đẹp, cả loại cá bống ở suối cũng đẹp